Guest viewing is limited

chuyangsin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con lửa của em mang từ daklak xuống không biết làm sao mà khoang trưa là cứ há mỏ. không biết do thay đổi thời tiết hay sao ý. em xót quá như vậy có ảnh hưởng gì không. em thấy nó thay lông nưa. mấy bác giúp em với....... thanks!

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Ðề: help..........giúp em vơi mấy bác ơi

Có thể chim đang mệt do đi đường xa,thời gian này bạn tạm thời chỉ cho chim ăn sâu tươi khoảng vài ba ngày cho lại sức!
Trường hợp chim há mỏ cũng có thể do thay đổi khí hậu từ mát sang nóng,bạn nên lưu ý xem chỗ treo chim có nóng quá không!
Thân!

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
đơn giản thôi anh bạn à , chỉ là vấn đề nhỏ thôi , giống gia cầm lông vũ là vậy hể có chuyện gì là hả mỏ thở ,,, nghĩ tý mát mẻ , em uống miếng nước là ok.........con khoảng trưa hả mỏ là chuyện thường thôi , thời tiết nóng quá , chim rừng cũng vậy thôi , đi đanh chim buổi trưa thì thấy em nào đâu ... mấy em đi núp mát hết .. vô lòng suối mát mẻ mấy em uống nước nghỉ trưa ,,,,, hả mỏ để bài tiết đó mà ... thân chào

chuyangsin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cảm ơn nhiều thế là em yên tâm rồi. em sợ gần chết hiihih

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
vô lòng suối mát mẻ mấy em uống nước nghỉ trưa ,,,,, hả mỏ để bài tiết đó mà ... thân chào

Ơ!Trước giờ CHIP cứ tưởng họ hàng nhà lông vũ hay há mỏ thở vào buổi trưa là vì chúng không có tuyến mồ hôi,mà lông bên ngòai lại nhiều nên chúng làm vậy là để làm mát bên trong cơ thể qua đường hô hấp,hôm nay nhờ Longhuy mà mình biết thêm thông tin là chúng há mỏ để "bài tiết"???!!!Vậy còn màu trắng hay dính trên phân chim là gì?Longhuy cung cấp thêm cho CHIP được không?Thật ngạc nhiên và quý giá!Cảm ơn bạn nhiều!
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom