Guest viewing is limited

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
cứu em với các bác ơi:a09: con khướu nhà em nó thay lông mà chẳng chịu hót gì cả,tại sao vậy các bác mà nó thay hơn 1 tháng rồi mà trong 1 tháng đó em chỉ nghe được chim người khác hót thôi bác nào giúp em với
:a33:cám ơn các bác nhiều:a44:

Bạn nên lập chủ để rõ ràng nhé!
Tránh lập chủ đề chung chung, nội quy có ghi rõ. Như giúp em... cứu em với các bác.. xin chỉ giáo.
Nó không mô ta bạn cần hỏi điều gì? Những bài như thế không thể hiểu được hỏi điều gì?
Vì thế mà tôi tạm chỉnh lại. Bạn để ý rõ nhé, tránh! Lập đề tương tự.
Bởi những bài vậy thường sẽ chuyển vào kiểm duyệt, hoặc sẽ bị xoá đi.

Bạch Đề

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Ðề: cứu em với các bác ơi

Chào bạn!
Không chỉ riêng con Khướu của bạn mà hầu hết vào mùa thay lông,lòai chim sẽ bớt các họat động khác,trong đó có hót để dành năng lượng cho việc nuôi bộ lông mới đang ra!
Khướu là 1 lòai rất dễ hót và siêng,vì vậy bạn đừng quá lo lắng,sau khi thay lông xong,sức khỏe hồi phục,chim sẽ hót lại thôi!
Thân!

chàomàovipq12

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bác ơi
các loài chim nào cũng dzậy đang lúc thay lông thì nó tập trung thay lông chứ đang thay long dở dang đang hót thì nó lông nửa mới nữa cũ nữa
cho nó ăn cám + cào cào + dế đó
đừng cho nó ăn cám nhiển , vì nó ăn ỵ ra phân tanh lắm

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0

cám ơn cabs bác nghen:a41:,à mà sao khướu em cứu thấy con gì lạ tới gần lồng thì nó đứng yên không nhúc nhích gì cả,hay là nó sợ.
em thấy nhiều con nó sung lắm thấy cái gì lạ là xông vào liền à:a09:

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0

Trời, có con gì lạ mà đứng yên là tốt lắm rồi bác ah,chứ như 1 số con khác là lồng inh hết cả lên chứ có đứng yên đâu.Chim của bác thế là gan lì lắm rồi đấy,chắc chim của bác phải thuần lắm rồi thì phải.

manhhuyht1977

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trường hợp của bác giống của em rồi :a04: Chả biết sau khi thay lông bao nhiêu lâu thì nó mới hót trở lại các bác cao thủ chỉ giúp đi:a17:

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
nó đứng yên mà xù lông lên ấy ,bác ạ.Lần nào cũng vậy,thấy đối thủ thì cũng kè lồng nhưng lát sau là xù lông đứng yên à:a04:,thế là sao hả các bác:a03:

nvtu_9

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Làm sao kiểm tra khướu trống hay mái & điều trị vết thương cho khướu của em ?

Chào các anh chị,

Em mới tham gia diễn dàn này nên có gì không phải xin các bật tiền bối bỏ qua nhé. Em mới mua ( hai ngày ) một em chim khướu ô, khi mua thì chủ tiệm bao hót & múa, giá 450.000 đ. Khi mang về nhà thấy em nó còn nhát quá, thấy người đến gần thì nhảy liên tục & chưa hót gì hết, khi bật video khướu mái hót, thì em nó kêu rèm rèm....đáp lại. Vậy giờ làm sao biết em nó là trống hay mái và làm sao cho em nó dạn người vậy anh chị ?. Còn vấn đề này nữa, là khi chủ tiệm bắt chim từ lồng cũ bỏ vào bịch giấy, do nhát quá nên em nó tột đầu vào nan lồng, gây lát đầu ( vết thương nhỏ ) & chảy máu. Vậy vết thương này có cần điều trị thuốc men gì không anh chị ?. Anh chị tiền bối chỉ dẫn em với, tại mới nuôi chưa có kinh nghiệm nên lo quá.

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
@nvtu_9: Đọc xong bài của bạn tôi cảm thấy đáng tiếc. Bạn là người rất ham mê chim nên mua 1 em khướu ô mộc tinh mà giá đã là 450.000đ, lại không có kinh nghiệm được kiểm chứng mà chỉ nghe chủ quán "hót" hay về em nó.

Thông thường một em khướu khi đã hót và múa trong lồng thì đã phải tương đối dạn và đứng lồng rồi (không thể nhảy vỡ mặt ra đâu. Ngoài ra nếu em đã hót và múa ở nhà chủ cũ thì sau 2 ngày về nhà bạn em nó cũng đã phải ra giọng rồi chứ bây giờ bạn còn lo lắng không biết em nó là trống hay là mái nữa ?).

Tôi không dám nói bạn mua em khướu ô này đắt hay rẻ, vì biết đâu em là trống và sau này thật hay thì cũng không uổng công, chỉ nhắc nhở bạn lần sau mua chim cần được kiểm chứng thông qua kinh nghiệm học trên Diễn đàn này, hoặc của các AE đi trước. Hoặc phải thật quen chủ quán, có bảo hành mới đưa chim về nhà. Trong Diễn đàn này cũng đã có topic về việc phân biệt khướu trống/mái cũng như thuần hóa chim mộc tránh nhảy lồng vỡ mặt, sẽ giải quyết các câu hỏi của bạn.

Học phí chơi chim cũng cần phải hợp lý, Diễn đàn này sẽ giúp bạn nhiều và free hoàn toàn.

Chúc bạn thành công!

nvtu_9

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn anh đã chỉ bảo. Rất mong sự chỉ bảo thêm của các anh chị

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn mua mà không xem kĩ,khướu mà 450 ấy phải là chim đã dạn người và hót to nếu bạn muốn kiểm chứng thì đemthu nó vào chỗ nào thật kín nhiều cây càng tốt và bạn trốn vào chỗ nào đó bật video lên và đợi chờ
chúc bạn có 1 em ngon nhé

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom