Guest viewing is limited

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
thứ nhất hay gáy ,thứ nhì gáy hay .hai con cu gáy của bạn là niềm ước ao của nhiều người .chúc mừng ,chúc mừng bạn .đúng là các em nó gáy nhiều quá cũng lo tốn sức rạc chim .những ngày cu sung quá mình thường đổi chỗ treo lồng vào nơi vắng .cóng ăn phụ thì cắt kê mà cho 1 dúm đậu xanh . phun sương để cu rỉa lông hạ thổ vài giờ để cu nghỉ ngơi nếu bạn treo cu ngang mặt chỗ có người đi qua đi lại nhiều ,buổi tối có ánh điện sáng trưng thì cu gáy suốt gáy như điên còn gì em nó đang sung cũng thương em nó với tạo điều kiện cho em nó nghỉ ngơi để em nó còn phục vụ mìng lâu dài bạn nhé
thân chào

Mr.H2O

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng có 1e cu gáy loại gián cánh,gáy cả ngày từ sáng đến 11h đêm tắt điện đi ngủ vẫn gáy,quá sợ và thương e nó vì sợ kiệt sức,ăn thì ít gáy thì nhiều,treo đâu cũng gáy,nhìn thấy người là chỉ muốn nhao ra đẻ đánh.cũng chỉ bỏ 1,2 thỉnh thoảng bổ 3,gáy gọi,trận,dặm,thỉnh thoảng vấp,giuc,gru chồng đấu thì thôi rồi luôn,có lúc gru gật đến 14 cái con bình thường cứ từ 8-10 cái/lần,mấy e cu gáy ở ngoài cứ đến đấu mãi nhà ông chú mà k có thời gian để bẫy,thương e nó đành fai cho lên tầng trùm áo lồng để đỡ gáy nhưng cũng chỉ giảm được chút đỉnh,mùa này là mùa thay lông mà ko hiểu sao e nó lại sung và nổi thế ko biết.ko hiểu có bác nào có e nào thế ko
sorry mod nha mình online bằng mobile nên ko viết được chữ có dấu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
gáy nhiều là tốt chứ sao con nhà em sáng gáy được mỗi phát xong im luôn đến tối

hiephd84

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khổ thân bác. có e gáy nhiều cũng mệt thế, nhà e có 1 e cả ngày chẳng thấy mở mồm, đến là phát chán luôn

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ui giời ơi cái đó là chuyện bình thường 2 con mới đem về nên làm zữ zậy thôi vài bữa là gáy ít lại ah.ko có zì đâu

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom