Guest viewing is limited

tien-mi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở Bình Dương mình có nhiều con này lắm ,ở đây người ta gọi là Hoành Hoạch Xám ,ờ đây ít ai nuôi vì chê giọng dở ,mà thật vậy nó chỉ biết kêu quẹt quẹt quẹt mà thôi,giá chỉ có 1500 đ/một con ,trông to xác vây mà giá chỉ bằng một con Chích Bông.
lúc trước mình có một con mồi ,minh bắt lúc chuyền cành ,nó biết kêu tiếng Chào Mào,nhưng sau nay chán vì hót ít giọng mình đã bán với giá 300 ngàn ,lỗ sặc......hi hi hi.

minhkaro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con đó là Chào Mào mốc (CM đít vàng). ở chỗ mình có nhiều lám

hungdiep79

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình gọi chim nay la Bông Lau,Chim này hót cũng hay lắm đó bạn,cũng đấu đá như Chào Mào đó,bạn nuôi nó thử đi.hiện tại mình cũng đang nuôi một chú,sáng ra là chú ta hót nhiều lắm, có thể hót được cả giọng CM nửa đó.

tanNA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này ở Nghệ An cũng nhiều, là Bông Lau đó, nó họ hàng với Chào Mào,em cũng có 1 em như vậy nhưng lại màu xanh,nó líu lo cũng hay phết

HappyBenEm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đang nuôi 1 đôi đây nè. Chỗ mình hay gọi là Chào Mào bông. Loại này nuôi theo người dữ lắm. Nuôi từ nhỏ thả ra không đi đâu. Nhưng mà phải hay cho ăn chuối vào không là nó bị liệt chân đấy.

Nampmu

Thành viên mới
SVC$
0
Đấy là chim bông lau đó, nó hót hay lắm (theo mình là thế), nhưng phải chnj được con trống. cần tập nó hót ở những vùng núi, để nó hot giọng của chim đầu đàn. Nó rất dễ lai tiếng chim khác. Nếu nuôi để đi bẩy thì không được để nó hót lai tiến chim khác. Nuôi nó thu vị lắm, mình yoan nuôi giống đó không ha.

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
hj hj nay em đang có mặt ở quê, up thêm hình em nó đây, con này đúng là chào mào các bác ạ, có mũ và đít đỏ, má chưa lên tách. các bác coi lại giúp em với

Trước kia mình cũng có nuôi loại này, nếu như nhớ không lầm thì loại này má không có tách đỏ đâu bạn à

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này gọi là cm đít vàng hoặc bông lau bạn à.nuôi y hệt cm thôi.hót cũng vui tai lắm.
:a31:

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
nhắc tới mà buồn, chưa kịp phóng sinh thì em ý đã ra đi!:a09::a09:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

:a04::a04::a04::a04::a04: bác phải đặt tiêu đề là:em mua chiếc nhẫn này có đc k?:a04::a04::a04: chứ em thấy chiếc nhẫn nổi hơn cả chim.
nói vui vậy thôi,chứ đây là con cm bông lau(ngoài chỗ mình hay gọi vậy),tuy nhiên cũng có 1 số nơi gọi tên khác,nhìn chung con này chỉ lắm mồm thôi chứ không đẹp(má k đỏ,đít hơi hanh vàng,mào thấp),và hót nghe cũng không sướng cái lỗ nhĩ:a04::a04::a04:

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Trong sài gòn mình gọi chim này là hoành hoạch líu hay hoành hoạch bạc, chim này ít người nuôi vì nó không phổ biến như Chào Mào.tìm mua chim bổi cũng khó tuy ngoài tự nhiên nó nhìu.
Chim này hót cũng hay không thua gì Chào Mào đâu nha, có người từng nuôi nhận xét nó có những giọng hay hơn chào mào nữa.
Hy vọng chim này ngày càng phổ biến hơn.

sangchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim này trong nam gọi là tiếu liêu, hay sống ở các vùng đất cát, và rừng dầu, rất nhiều ở tây ninh và binh phước.:a16:

chu_chao_mao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này ở que mình gọi là quành quạch, con này ăn gê :a45:lắm hót quẹt quẹt thôi

pepsi47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này trên mình gọi là Chào Mào đít vàng , hót ko hay nhưng rất máu đá đi bẩy chào mào rất hay gặp em này vào phá.

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
mọi người đã nhận xét không phải cm đít đỏ rồi mà chủ thớt cứ khẳng định sai hoài. nó khác hoàn toàn cm đít đỏ ( nó không có mào như đít đỏ), con này đâu có ai thèm bẫy mấy đâu. ơ ngoài tự nhiên thỉnh thoảng kêu vài tiếng gióng đít đỏ (vì đi bẫy có đít đỏ thì nó mới kêu lại nên biêt

TốngVănTiền

Thành viên mới
SVC$
0
còn này là Chào Mào Bông bác ah, em nó hót thì ko đc hay và cũng ko đc đẹp như em Mũ, có j sai mong các bác bỏ wa !!
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">
con nỳ trên em có nhìu lắm...cũng gọi là Chào Mào bông hay dân bản dịa bọn em gọi là chào mào mốc..em thấy con nỳ hót cũng líu dài phết...nhưng mà nó ăn nìu kinh khủng..con trưởng thành nhìn cũng đẹp mà...

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em từng xem clip con này múa như Chào Mào, và cũng nghe giọng tự nhiên của nó ở Gia Lai to, âm điệu na ná chào mào, rất cuốn hút và rừng rú.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom