Guest viewing is limited

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
Tình hình là em vừa tóm đc một em tướng tá thế này
tình trạng chim tơ, mào đang nhú, lông em nó trắng nhờ từ mi mắt xuống hết các bác coi nó là cái giống gì. ảnh của nó đây

crocodilenew

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú này hình như là quạch líu đó bạn, con này trong Nam rất nhiều

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
Tình hình là em vừa tóm đc một em tướng tá thế này
tình trạng chim tơ, mào đang nhú, lông em nó trắng nhờ từ mi mắt xuống hết các bác coi nó là cái giống gì. ảnh của nó đây

thân chào
anhtraixaydung coi bộ khg biết chú chim này thật hả.
chú này ở miền trung gọi là chim bông lau,chú này còn tơ, cố nuôi chú bông lau này sang năm làm mồi bẩy chim già.giọng nghe cũng vui vui tai.............thânk

anhtraixaydung

SVC$
0
ồ vậy thì cũng lạ quá nha, chỗ em giờ mới thấy xuất hiện loài này, em này túm đc ở thái bình he he, thank các bác

MrKhoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này giống Chào Mào đít vàng thế , bác xem chim ở đít có vàng không

boyplaybird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
còn này là Chào Mào Bông bác ah, em nó hót thì ko đc hay và cũng ko đc đẹp như em Mũ, có j sai mong các bác bỏ wa !!
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Hoang ĐL

Chim cò xứ hoa
SVC$
0
Đó là chim Bông Lau, cùng họ với Chào Mào. Có mào nhưng mào cui - nhìn cứ như Chào mào má trắng. Đầu + mào màu đen, thân màu xám tro, đít vàng. Loại này chỉ kêu chứ không hót. AE Đà Lạt chỉ nuôi để đi bẫy, bẫy lọai này cảm giác hơn đi bẫy Chào mào (thấy mấy AE nói vậy). Loại này cũng có hàng độc.
Đây là con Bông lau bạch tạng của người bạn chơi chim (Giang Eximbank):

haidang_ductrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chim này cua anh em thấy giống như là loại Chào Mào đít vàng mà lúc bẫy em gặp:a19::a19:

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này theo em thì nó là đích vàng đi bẫy Chào Mào hay dính lắm ăn trái cà rừng có vị ngọt ngọt hót ko hay chỉ có kêu thôi ít xổ giọng lắm:a32:

lmkhoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ở Bà Rịa - Vũng Tàu có chỗ gọi là Quách Liu do tiếng chim kêu giống như vậy.

anhtraixaydung

SVC$
0
hix con này đít nó vừa vàng vừa đỏ các bác ah, lần đầu tiên xuất hiện ở quê em, trước đó ko thấy bao giờ và nó có mũ. he he dù sao em cũng sẽ chăm nuôi nó làm kỷ niệm.

anhtraixaydung

SVC$
0
hj hj nay em đang có mặt ở quê, up thêm hình em nó đây, con này đúng là Chào Mào các bác ạ, có mũ và đít đỏ, má chưa lên tách. các bác coi lại giúp em với

khuyenxanh

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Con này là con Chào Mào tây, to hơn con chào mào đỏ đít một chút.

maihaunam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này ở miền trung gọi là bông lau ! chim này cũng hot giọng giống Chào Mào nhưng không hay bằng chào mào! dù gì nuôi chú đó cũng hay hay:a03:

anhtraixaydung

SVC$
0
con này ở miền trung gọi là bông lau ! chim này cũng hot giọng giống chào mào nhưng không hay bằng chào mào! dù gì nuôi chú đó cũng hay hay:a03:

nhưng theo mình biết bông lau "lông đít" màu vàng, con này màu đỏ mà bạn ơi.

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
nhưng theo mình biết bông lau "lông đít" màu vàng, con này màu đỏ mà bạn ơi.
theo mònh biết thì bông lau có loại đít màu vàng và cả loại đít màu đỏ luôn
Thân

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này là bông lâu trống đấy bác ạ, ở miền trung nhiều lắm. Ở miền trung cũng có 1 số người nuôi loại này, giọng gần giống CM nhưng ko hay lắm.

binhphuoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này chỗ em gọi là quành quạnh đầu đen - có người gọi tíu liu thì phải .chim này rất dễ tìm dễ bẩy .ở chổ em bình phước đi một vòng vào sâu trong nương rẫy là có đầy luôn , hầu như chổ nào cũng có .chim này dễ bẫy vô cùng dễ gấp 10 lần Chào Mào luôn đó .chỉ cần chim mồi kêu 1 tiếng thôi là cả bầy bay lại , nếu trên bẫy có mồi trái cây thì ... đếm 10 9 8 7 ...1 0 phập 1 em .

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
híc, con của bác chắc quái dị, thường đít e này màu vàng cơ mà. dưới quê em hiện có 3 con lận. 2 con mới nuôi được 2 tháng tuổi, nuôi thả chứ ko nhốt thấy người bay theo lun, có cây dâu ngày nào nó cũng xơi hết giờ quả chưa chín nó cũng làm thịt lun. bọn này ham ăn dễ sợ. dạn người nữa. hót cũng được, líu cũng hay ấy chứ mấy bác. chắc mấy bác chưa được thưởng thức. hót to và dài hơn Chào Mào thường. 1 chú nữa thì mang em đít đỏ ra sau vườn bẫy có bỏ ớt trên bẫy một hồi sau ra thấy dính bẫy. hic hic.... tưởng chào mào đít đỏ té ra đít vàng. bác nào thích chơi kiếm con non về nuôi thả ra vui lắm mấy bác ui. nuôi thả ra huýt sáo bay theo đặc biệt là ko bay mất. thấy chào mào cùng họ cũng ko bay theo đâu. nó cứ luẩn quẩn quanh nhà tối tìm chỗ ngủ trong nhà ngủ lun. chơi sẽ biết.

anhtraixaydung

SVC$
0
vừa mới hỏi ý kiến một cao nhân, bác ý bảo nó là Chào Mào ngô he he, giống chào mào ta thôi mặc dù cũng có mào và đít đỏ he he, cũng được nghe giọng em nó rồi, na ná giống chào mào thôi nhưng mà nghe cũng vui tai phết. :a01: dù sao với em nó cũng là con chim lạ, cố gắng chăm sóc nó hj hj cảm ơn các bác đã chỉ bảo!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom