Guest viewing is limited

dinh_tựan9

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới mua con chuyền mới xong lông , em thấy nó cứ nhảy liên tục từ cầu vào nan lông rồi xuống đất , cứ lập lại liên tục , em sợ nó nhảy như vậy hoài sẽ bị suy chim , có phải con than chuyền nào cũng vậy , mà đóng áo lồng là nó có su hướng ngước cổ lên trên như muốn lộn mèo , em nghe người ta nói đóng áo lồng như vậy nó tìm cách bay ra dễ lộn mèo ,cứ mở áo lồng cho nó nhảy như vậy rồi từ từ nó dạn , mà con chuyền em đã biết ăn cám rồi , mong các anh có kinh nghiệm hướng dẫn dùm em :a24:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
chuyền mới xong lông nên cũng cần thuần thêm bạn ạ. Chim giai đoạn chưa thuần rất hay sinh tật nếu ta chăm không đúng cách Nguyên nhân do nhảy lung tung không cố định sẽ thành nếp ngoáy cổ, bám nóc, lộn sau này. Khắc phục: Đầu tiên là nơi treo lồng phải cao hơn đầu người, áo lồng luôn trùm và vén lên hình chữ A từ bé đến rộng hơn theo mức độ thuần hóa của chim.Quan trọng hơn là khi ta thao tác, nhòm ngó hay làm việc gì động đến lồng cũng phải phủ áo trước, động tác phải dứt khoát tránh làm chim nhảy nhiều, tránh nhìn trực tiếp ngang tầm mắt vì chim sợ mắt người . Khi ta trùm áo chừa chút ánh sáng dưới góc như thế tạo chim có thói quen nhảy từ cầu xuống bố, ít khi ngước. Chúc bạn sớm sửa được nết chim.
.
Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom