Guest viewing is limited

boyvip0803

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nghe mấy anh chơi chim ở gần nhà em nói con chim CM nào mà khi đứng hai chân hình chữ V thì nó sẽ không bao chiệu đứng lồng (không dạn người)???anh nào biết giúp giùm em nha! thanks!!!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: có phải CM đứng thế chữ V thì ko bao giờ đứung lồng?

Chuyện đó là hoàn toàn không đúng !
Thứ nhất Những chú chim Bổi thì khá nhiều chú do thể trạng và sự nhút nhát , sợ hãi mà có dáng đứng chữ V , bám cầu ! chim sau khi thuần có mùa sẽ chuyển thế đứng !
Thứ hai là những chú chim bản chất đã đứng hình V và không thay đổi theo mùa thuần ! mình cũng đã từng xem và chiêm nghiệm ! Chim đứng hình V có phần nhát và yếu hơn các chú chim khác ! tuy nhiên không phải là khong bao giờ chịu đứng lồng hay không thuần người ! Nếu có điều kiện thuần chim chỗ đông người thì những chú này chỉ chậm hơn những chú khác 2-3 tháng mà thôi !
vấn đề những Chú chim cố hữu đứng chân V rồi thì sau khi thuần dáng sẽ không đẹp , thế sẽ không hùng dũng vì thế mà về mặt thẩm mĩ anh em chơi chim không ham ! Nếu Giọng và cách chơi không quá xuất sắc thì giới chơi chim sẽ không lưu giữ !

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Ðề: có phải CM đứng thế chữ V thì ko dạn người???

Chào em,

Việc nhìn dáng đứng của chim để xác định chim khó thuần hay dễ thì chắc AE không rành. Nhưng tuỳ vào nết từng con chim, những con thuộc dòng "mắt lồi" rất khó thuần, mà hình như loại chim nào thuộc dòng này cũng vậy. Có những con khi bẫy rừng về, chịu đứng lồng, chơi tốt, những em này giữ chơi hy vọng có tương lai.

Thân,
CADN

boyvip0803

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn mấy anh nhiều nha! zậy mà em cứ tưởng...hihi!thanks:a01::a01::a01:

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0

Em nghe mấy anh chơi chim ở gần nhà em nói con chim CM nào mà khi đứng hai chân hình chữ V thì nó sẽ không bao chiệu đứng lồng (không dạn người)???anh nào biết giúp giùm em nha! thanks!!!

Thế chữ V là tư thế của quân đội mà bác :)) ko đứng lồng mới lạ hehe

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
giơ em mới biết đến kiểu chim đứng chữ V chiều về nhà xem lai mấy con mộc xem nào. thấy nó cũng đứng chữ V và nằm luôn gần xuóng cầu nhìn dáng rất xâu luôn. nhưng khi đã dạn người thì tư thế lại khác và đẹp liên à:a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom