Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hì hì hứa với cụ ấy khá lâu rồi mà do cụ bạn bận quá không qua lấy đem về để cụ ấy lấy được.
Nay lại phiền cụ Dơi bo chút công chạy lấy về giúp.... thanks cụ Dơi!

Em này là bổi tướng khá được tuy bộ quy chưa láng lắm. Giọng: "Sấm Đồng"
Xin tặng bạn giao lưu cu cu cho vui....

thân mến,

Bạch Đề

thangquinhon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e này bác bẩy được ah,bác nói đúng bộ quy chưa đẹp nhưng chưa hẳn ko có tài,chúc ae giao lưu vui vẻ

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:teeth: he he ! chim đã về với chủ mới, rất vui và cám ơn BẠCH ĐỀ đã tặng chim và BATMANV đã bỏ thời gian đi lấy về dùm ! quí ở tấm lòng hơn quí ở món quà ! mình sẽ chăm sóc e nó cẩn thận ! cám ơn các bạn !

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
hic..lông không đc sáng lắm nhưng nghe nói giọng sâm đồng là mê rồi....chúc mừng cụ

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng, kính chào các bạn!

Chú bổi này ngoài rừng cũng là: "Cự Phách" đây... vì nó về gù đứt bóng em mồi lỡ "thổ" tập mồi. Sau kê mồi VIP vào mới bắt được nó.

Về sắc lông chim mồi thì "móc xám" là tiểu chuẩn. Em này thì cũng đúng rồi. Không biết là thay lông lồng rồi bộ lông có khác không biết? (Chớ chim CM bổi và sau mùa thay lông có khác). Cấp mình, chân đồ cũng khá đạt.

Chỉ bộ quy hơi dày không đều mịn. Nhưng toạn diện tổng thể, thế đầu đường chỉ.. nói chung cũng đạt tiêu chuẩn.

Chúc cụ Cugay75 thưởng thức nó vui vẻ..!

thân,

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhiều khi các bác nhìn sắc lông qua ảnh đánh giá chưa chuẩn đâu ạ, sắc lông nhìn như vậy 1 phần là do em chụp bằng cái điện thoại bật flash nên nó làm lông con chim ngả màu. Thêm nữa là cái điện thoại samsung người ta nói ảnh chụp của nó hơi bị ngả màu sang xanh. Chứ nhìn ngoài màu lông nó khác.
Mà nói chi thì nói, con bổi bắt ra bắt vô, cắt đuôi cắt cánh mà xách về nhà em sáng hôm sau nghe làm 3 hơi là em thấy phê rồi :a44:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Tiếp theo sau là 2 em Gáy... mà 1 trong 2 em sẽ chuyển cho cụ...

Nhứt Huỳnh Kiên-Nhì Liên Giáp-Tam Quá Khóe là đây đây....

Vâng Huỳnh Kiền-Cườm Vàng là 2 hình dưới... em này có bộ cườm vàng. Huỳnh kiền nói về chim mồi thì các cụ cao thủ bảo là: gù cứng và hung gù không biết đối thủ là ai... cườm vàng còn gọi là cườm lửa, cho nên khó bắt bổi.
Tướng cũng khá đẹp, quy cũng đều mịn đẹp, đầu móp :D Chơi kiểng thì vô tư.

Tuy nhiên em ý bị mất 2 móng chân cho nên không chuyển tặng được.

Em này lại cườm trắng.... do đích thân chủ (Hùng Bà Nà). Đánh được... em ấy về theo chủ mô tả thì em ấy gù khiếp lắm (cũng là cự phách).

Mô tả về cườm trắng.... mềnh đọc tới đâu nhớ tới đó thì phản đại tới đó hihi.
Chim cườm trắng nhiều hạt to (cườm đá) thì gù khá nhưng dễ đứt đoạn nửa chừng.

Tướng em này to con đẹp trai... to như con bồ câu vậy. Em này hình như là đánh được hồi hè... gáy khá rồi thì phải.

Một lần nữa... xin được gửi lời cảm ơn bạn Hùng Bà Nà đã chia sẻ 1 trong hai chú cu gáy khá đẹp!

Thân mến,

Bạch Đề

PS: nếu mọi chuyển diễn biến tốt đẹp thì cuối tuần này em bồ câu sẽ vào SG

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn các bạn đã góp ý chia sẻ!

Đây sáng này cụ Hùng có post thêm một pô hình em ấy đứng dương mình chờ vào đất miền Nam ấm áp để mà gáy gù...
Nếu xe cộ ổn thì sáng-trưa mai em ấy rời xa quê hương.

Nhìn cũng bảnh trai á chớ hihi

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vâng ! thiệt là ngại quá, mình lính mới tò te, chưa đóng góp được gì cho diễn đàn mà lại được tặng tới 2 chú cu cu lận ! quả là may mắn ! đa tạ đa tạ !
đây là hình chú cu thứ nhất ! post lại cho các bác xem,lần này cũng chụp bằng đt samsung, xem màu mè có gì khác không, mình nhìn kỹ ở ngoài trời thì thấy đúng là màu lông có sáng hơn trong hình, như BATMANV có nói ! e này khá dạn dĩ, châm lúa,nước v.v nếu làm từ từ nhẹ nhàng thì ko hề xào lồng, cũng đã gáy khi con của nhà đối diện gọi, đặc biệt hiện giờ chỉ gáy giọng trơn, ko có hậu, giọng gì thì mình chịu, chưa thể phân biệt đc !( BẠCH ĐỀ có nói là giọng sấm đồng )

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
sấm đồng là giọng vang và to phải ko cụ đề. mình cũng đang có 1 chú to như bồ câu, đang luyện mồi. em nó để trong nhà mà gáy là mún vỡ lỗ tai luôn(em mô tả sơ sơ cho vui). trước giờ chưa nghe chú nào gáy to như thế....................

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a21: @ BẠCH ĐỀ : cái lồng rớt đáy hôm trước mình đã tặng ông nhạc ở quê + với 1 chú bổi mua ở tiệm ! hôm rồi ra tiệm tính mua cái lồng nan thưa để nuôi thì gặp 1 anh có thâm niên chơi cu, anh nói bổi mới bắt còn nhát thì nên mua cái lồng tạm nan mau để nuôi,tránh chim xào lồng u đầu mẻ trán, khi nào dạn người rồi thì sang qua lồng nan thưa cho đẹp,mình thấy hợp lý nên cũng mua tạm cái này nuôi 1 tg đã ! hi hi !
còn con thứ 2 ở ĐN nuôi cũng được mấy tháng lồng rồi, chắc mua cái lồng nan thưa nuôi luôn cũng đc bạn nhỉ !

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a01: vâng ! vậy là đã đủ 1 cặp chim cu rồi ! cám ơn nhà tài trợ cu cu BẠCH ĐỀ & người vận chuyển BATMANV lần nữa ! đây có hình mới nhất của chú chim thứ 2 mới lấy về ! to như con bồ câu, tướng tá nhìn hoành tráng lắm, có điều vận chuyển đường dài qua nhiều chặng nên lông lá hơi xơ xác tí ! chú cu thứ nhất đã gáy khá nhiều ! còn chú thứ hai cũng đã làm mấy hơi rồi, giọng thì mình nghe giống như chú thứ nhất,chắc là cùng giọng ! em này gáy hậu 1 !

do còn nhát chưa quen lồng & chổ ở mới nên khó chup được rõ ràng, 1 thời gian nữa e sẽ post tiếp hình khác cho rõ ràng hơn !

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi hi ! lâu lâu tới lúc hạ thổ phơi nắng mà ko rảnh để đem ra ngoài được thì mình treo tạm lên đây phơi nắng thôi vậy ! đây là em sấm đồng, siêng gáy và dạn, lần đầu treo ở chỗ này,quang cảnh rất lạ lẫm,vậy mà tý xíu là gáy liền à !

chú cu thì c bị phơi nắng, còn chú nhỏ thì c bị đi học hi hi !

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Chúc mừng cụ cugay75 được may mắn sở hữu 2 em cu rất đẹp! Và cũng mừng thêm cho cụ Đề có thêm bạn cu cu:a21:. Đúng là bữa ni cụ Đề chỉ.....cu cu cu roài! :a01::a01::a01:

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi hi, chào các cụ cu gáy, lâu rồi ko online, nay mới tranh thủ tí ti cập nhật tình hình 2 em nó, sau 1 tháng rưỡi bàn giao cho bà xã chăm sóc,vì còn bận nhà cửa con cái nên được vầy là mừng rồi, chớ ko dám đòi hỏi hơn hi hi !

vì là tết nên bà xã đã thêm hoa thêm lá cho nó màu sắc hi hi !

tình hình sức khỏe 2 em cũng bình thường gáy gù cũng tương đối, chỉ tội phơi nắng & hạ thổ chưa được đủ vì bà xã bận quá !

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chà đã công tác về rồi à?

Chăm vậy là quá đỉnh rồi...lông ôm mượt đứng cao cầu có vẻ khỏe chim là VIP quá rồi còn gì... cả 2 em nhìn lông mượt đẹp có sức đó. Nếu không hạ thổ được cụ làm cái khay và lúc nào cũng bỏ cát ở dưới khay đít lồng á.

thân mến,

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chà đã công tác về rồi à?

Chăm vậy là quá đỉnh rồi...lông ôm mượt đứng cao cầu có vẻ khỏe chim là VIP quá rồi còn gì... cả 2 em nhìn lông mượt đẹp có sức đó. Nếu không hạ thổ được cụ làm cái khay và lúc nào cũng bỏ cát ở dưới khay đít lồng á.

thân mến,
vâng cụ, mới về nhưng nay lại đi roài, nhưng chuyến này đi trong nước nên cứ vài ngày lại online được hi hi ! thấy chim chóc khỏe mạnh thì cũng mừng,đành phải chịu khó nghe bà xã cằn nhằn chút chút vậy, hi hi ! về chuyện hạ thổ thì ý cụ cũng được nhỉ ! mình sẽ thử xem sao !
thân !

anhken1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn đã quá, cu nhà em nuôi gì mà cả năm nay vẫn nhát như gì. tung rách hết chóp cánh máu me tùm lum nhì mà vừa thương vừa tức nuôi hoài vẫn nhát. lúc không có người cũng gáy mà
gáy rất nhỏ. hjxhjx

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom