Guest viewing is limited

qplazmgg

Thành viên mới
SVC$
0
tình hình là em đang tính mua 1 e than bổi . mà theo lời thằng chủ thì e nó là chim bẩy lụp ( bẩy ở Q7 ,TPHCM ) . lúc bẩy được thì chim đag thay lông . h thì đã xong lông. nhìn chim đẹp dài đòn,xòe. chỉ là e nó còn hơi nhát, nhảy nhiều , nhưng nhảy khôn , không *** lồng .
Chủ chim nói e nó đã đi cội đã chịu hót nhỏ.
Em nó đã ăn cám, e nghĩ thì chim này chuyền lên của người ta nuôi đc 1 thời gian , đang thay lông thì bị xảy .
CHim bán 350k , mua được không a e . và chim này đem về thuần thì khoảng bao lâu là đứng lồng á , có nên bung hết áo lồng để ép chim không ? hay là để áo lồng hình chữ A ?

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
tình hình là em đang tính mua 1 e than bổi . mà theo lời thằng chủ thì e nó là chim bẩy lụp ( bẩy ở Q7 ,TPHCM ) . lúc bẩy được thì chim đag thay lông . h thì đã xong lông. nhìn chim đẹp dài đòn,xòe. chỉ là e nó còn hơi nhát, nhảy nhiều , nhưng nhảy khôn , không *** lồng .
Chủ chim nói e nó đã đi cội đã chịu hót nhỏ.
Em nó đã ăn cám, e nghĩ thì chim này chuyền lên của người ta nuôi đc 1 thời gian , đang thay lông thì bị xảy .
CHim bán 350k , mua được không a e . và chim này đem về thuần thì khoảng bao lâu là đứng lồng á , có nên bung hết áo lồng để ép chim không ? hay là để áo lồng hình chữ A ?

Theo mình thì 1: nếu đúng như chim bạn mô tả thì giá thế là quá mềm. Thứ 2 thật khó để trả lời bạn là bao lâu em nó sẽ thuần vì tuỳ nết từng con. Hơn nữa, than là loại rất khó thuần. Càng chơi với em nó nhiều thì càng nhanh thuân nhưng thuần rồi mà bỏ bê một thời gian thì coi như...mới. Thứ 3: nếu em nó nhảy nhiều nhưng không tông lồng thì theo mình bạn cứ mở cả áo lồng ra không cần để chữ A. Làm như thế sẽ nhanh dạn hơn. Đôi lời chia sẻ!

prolaluan113

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giá z cũng được đó bạn ơi, không đắt đâu, nhưng chụp dc tam hinh cho a/e nhận xét thì tốt hơn.

duy nhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu đúng chim như bạn miêu ta thì giá rất mềm đấy, mấy chú than Nam thì sẽ nhanh dạn người hơn mấy bác than bắc, nếu em nó không thúc lồng mà chỉ nhảy bám vanh lồng thi bên lên để 1/3 áo lông thôi, chim sẽ nhanh dạn thôi bạn ah. chúc bạn có được chú than đẹp

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom