Guest viewing is limited

oranger

Thành viên tích cực
SVC$
0
đầu tiên là chú than mồi đã bay ra sau nhà khi cho em nó tắm nhưng vần ở sau nhà còn an ủi tí xiu, kế đến là em Cm bổi đã hót và dạn lắm rồi vì no không biết ăn dế nên bắt ra nhét cho nó, sau 2 lần bắt thì bổng 1 con chó từ đâu xông tới làm em nó hoảng tung ra bay mất(vì cần chim phải nhẹ nhàng, nên ...), đã vậy thì thôi đi ai ngờ 1 tháng sau lại 1 em nữa nay đã quay lưng ra đi, và em đã đi có vài câu giã từ khi bay lên mái nhà, vì cái lồng tắm bị hư lúc nào hok biết. và như thường lệ 2 em Cm hok them trở lại luôn. có lẽ là trời hok muốn cho em nuôi chim thì phải. buồn muốn khóc.:a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09:

ghitasau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hix, xin chia buồn với bạn. Nuôi chim ngoài đam mê hình như cũng phải mát tay nữa đó bạn à:a33:

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thử thánh đó nếu vượt qua được thỳ chắc sẽ yên ổn thôi cũng như mình vừa đồi nhà có dịch một buổi sáng chết mất hơn chục em các loại cũng xót lắm nhưng đành chịu

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
bạn chỉ cần khắc phục lại những gì làm cho chú chim xảy ra ngoài là được thôi mà,sửa lại chiếc lồng tắm cho tốt lại,hay mua lồng tắm mới.không để chim dưới nền nhà hoặc những chỗ nào mà chó hoặc mèo có thể nhảy tới.
thân

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
háy cứ khóc đi khóc đi đừng ngại ngùng . Lần sau nếu bị như vậy nửa thì :hunt1:
Khác phụi lạ đò nghề đi và làm lại , chúc thành công sau nhửng gì thất bại !!!!!!!!!!!

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chia buồn với bạn nha.nếu chú than vẫn ơ quanh quanh gàn nhà bạn thì bạn hãy đợi cho chú ta thay lông xong bạn kiếm 1em than mồi bẫy lại được ngay ấy mà than máu chiến nhau lắm bạn ah.chỉ cần mồi ok là bạn chơi lại được em nó ngay.chúc bạn sớm thu phục được lại em than và em Chào Mào:a26::a26:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
"Ai chiến thắng mà không hề chiến bại"
"Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần"

Người xưa nói đúng thật. Nhưng.................... những chuyện của bạn thì.......... toàn do...... bạn sơ xuất :a19:

Vậy thì.............. Cẩn thận thêm một chút là "HUỀ" thui mà. Làm gì đến nỗi phải..... "tự ti" đến thế :a33:

Chúc bạn nhìn nhận lại Khả quan hơn. Tớ bị xổng "em" Mi 1 tuần rồi, hàng ngày đi "mời gọi", nhưng cũng chưa hết hy vọng mà......... Vì tớ cũng "có lúc sơ xuất" mà.

Thân.

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đầu tiên là chú than mồi đã bay ra sau nhà khi cho em nó tắm nhưng vần ở sau nhà còn an ủi tí xiu, kế đến là em Cm bổi đã hót và dạn lắm rồi vì no không biết ăn dế nên bắt ra nhét cho nó, sau 2 lần bắt thì bổng 1 con chó từ đâu xông tới làm em nó hoảng tung ra bay mất(vì cần chim phải nhẹ nhàng, nên ...), đã vậy thì thôi đi ai ngờ 1 tháng sau lại 1 em nữa nay đã quay lưng ra đi, và em đã đi có vài câu giã từ khi bay lên mái nhà, vì cái lồng tắm bị hư lúc nào hok biết. và như thường lệ 2 em Cm hok them trở lại luôn. có lẽ là trời hok muốn cho em nuôi chim thì phải. buồn muốn khóc.:a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09:
BÌNH TĨNH ĐI BẠN MỌI CHUYỆN SẼ QUA THÔI. MÌNH ĐÂY NÀY NHIỀU LẦN BỊ SỔNG CÓ CON BAY VỀ CÓ CON KO. NHƯNG ĐAU NHẤT LÀ LẦN MÌNH BỊ THẰNG KHỐN NÀO NHẨY VÀO NHÀ BẮT MẤT CON NHỒNG MÀ MÌNH YÊU QUÝ.:a19::a19::a19:
SÁNG NAY BẪY ĐƯỢC ĐÔI KHUYÊN NHƯNG KO BIẾT ĐẾN CHIỀU ĐI LÀM VỀ THÍ NÓ ĐÃ CHẾT TỪ BAO GIỜ ( THẤY CÓ TỘI LỖI THẾ NÀO Ý...!):a17::a17::a17::a17::a17:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Oranger thân!
Mình cũng đã để xổ lồng mất 2 em cm bổi già và 1 em má trắng chỉ trong có 1 tuần. Trước đây nuôi VK thì không nhớ đã có bao nhiêu em được về với thiên nhiên chỉ vì tính thiếu cẩn thận của mình. Mình cũng có những suy nghĩ như bạn nhưng rồi niềm đam mê chơi chim lại chỗi dậy và mình tự động viên sẽ cẩn thận hơn. Hãy tự tin và lạc quan lên bạn nhé, rồi niềm vui sẽ luôn ở bên bạn!

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Bạn mới thích nuôi chim thôi chứ chưa biết nuôi chim.từ thích đến biết còn một khoảng cách khá dài đấy bạn ạ.bạn lên củng cố lại cách chơi của mình sao cho hiệu quả.không lên bắt chim khi muốn cho ăn dế như vậy sẽ làm con chim sợ bạn.chú ý đến sức khoẻ của những chú chim nhà mình.và một điều quan trọng là bạn phải yêu chúng:a44::a44::a44:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chào bạn!

Nếu ai cũng sớm nản chí như thế này thì chẳng có ai chơi chim như bây giờ đâu bạn ạ.
Vì đã nuôi chim thì có 1 điều mà ai cũng biết, nuôi chim chưa chết, chưa sổng, chưa goị là nuôi chim.
Ai lúc đầu mới vào nghề cũng phải bỏ ra những khoảng tiền ban đầu như thế để tạm goị là " đóng học phí ", vì vậy bạn nên lấy đó làm kinh nghiệm cho mình để sau này chăm sóc kỹ hơn.

Chúc bạn thành công.

Thân.

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn có nghe câu:
" Nuôi cá dưởng tâm
Nuôi chim dưởng tính "
. chưa????
Người muốn nuôi chim cần phải có: Đam mê + Siêng năng + cẩn thận + Nhẩn nại, không nản chí.
Như vậy là bạn mới đạt 50% ở 02 vế đầu. Bạn nên tiếp tục nuôi chim để luyện thêm tính cẩn thận và nhẩn nại nhé.
Thua keo này thì bày keo khác, dừng nản nhé. Hãy tiếp tục .......:a08::a08::a08:

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0

Như ae trong diễn đàn đã nói nhiều, xác định chơi chim là phải học được chữ NHẪN, xin chia sẻ với bạn là mới các đây 2 ngày mình cũng để bay mất chú CM khi chuyển lồng tắm, còn khuyên thì bay mấy cũng đến 3 chú rồi, chơi cái gì cũng có giá của nó cả, đấy là học phí đó bạn, chúc bạn sớm lấy lại tinh thần để tuyển mộ em mới.

xuankhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nói như bạn thì mình đã nghĩ chơi chim từ lâu rùi ah.:a09:
Hôm kia mình mới để xổng một em CM hay, tiết đức cả ruột mà vẫn muốn tậu thêm nữa nè, Mình nuôi chim từ nhỏ nên việc để chim bay thì nhiều vô kể đến nỗi mẹ của mình nói mình không có tay nuôi chim chuyển qua nuôi thứ khác đi thì có hi vọng hơn, nhưng cái duyên với con chim nó không thể bỏ được đâu bạn ah, đi ra đường thấy họ có chim hót là mình đứng lại ngắm thế nào cũng tậu về một em.
Nuôi chim mà để chim bay được thì cũng tiết nhưng cũng còn may là mình nghĩ đã phóng sinh chim đó về trời, biết đâu nó gặp mái đẻ nhiều cho bạn bắt thì sao.
Chứ nuôi chim mà để chim chết thì mới tiết đức ruột đó bạn
Mình thấy vấn đề của bạn cũng không quan trọng lắm đâu, trước khi nuôi nhớ xem lại lồng cho kỹ kỹ một chút là ok ah
Chúc bạn nuôi được thành công và đừng để sổng nữa có sổng thì sổng những con cùi bắp thui nha hiihhihihi:a44:

MrDuc1976

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin nói có với bạn một điều:
nỗi buồn không của riêng ai
hãy cẩn thận hơn, chúc bạn sớm có những chú chim ưng ý

mejiro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nuôi chim mà để chim bay được thì cũng tiết nhưng cũng còn may là mình nghĩ đã phóng sinh chim đó về trời, biết đâu nó gặp mái đẻ nhiều cho bạn bắt thì sao.
Chứ nuôi chim mà để chim chết thì mới tiết đức ruột đó bạn
Mình đồng ý với bác này điểm này...:a04:, nuôi mà để chim chết thì mới tự trách mình. Còn do mình kg cẩn thận thì mình để tâm vào 1 tí là xong ấy mà.

oranger

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin tổng thanks các a đã quan tâm, chia sẽ. em thì chưa từng để chết 1 em nào, còn phóng sinh thì nhiều, nhưng tiếc nhất là chú Cm mới rồi, em nó đang lên mà lại bị, và nó đã không trở lại nữa... còn em than mồi thì em đã dùng mọi cách, nhưng vì nó là con mồi mà, và còn rất khôn nữa, em đã dùng con mái thuộc 2,5 triệu, và 2 con trống 3tr của thằng bạn mà vẩn không bắt lại đc, con mái thì nó kè 3 ngày liền, còn 2 con trống thì 2 tuần nay rồi( 2 ngày 1 lần đem ra bẩy) tụi nó đấu từ sáng tới tối đi ngũ luôn mà vần không dính, băng đĩa, sâu bọ, trái cây, lụp dã, chim chuyền...vv.... vần không si nhê.
nhưng thôi, nghe mấy a, e đã bắt lại đc 2 em Cm mới rồi, nhưng vẩn còn nhát. sẽ hok có chuyện bỏ cuộc đâu. :)a44::a44:bời vì I Love Chim:a44::a44:)

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bạn đã có những em Chào Mào mới.còn chú chim bị sổ lồng ra mất kia chác là bị hoảng rồi bạn ah.nếu mà chú em nó dám về đấu chim mồi của bạn thì mình đưa cho bạn cách này tham khảo.bạn chọn điểm treo bẫy là 1 cây co ít cành.rồi bạn dùng thòng lọng.bạn biết thòng lọng mà dùng để bẫy hoạ mi chú?bạn cắm thòng quanh lồng chim mồi.đảm bảo nếu mà chú chim đó về kè lồng mồi đấu sẽ dính thòng lọng ngay nhưng bạn phải để ý ko là chim dính thòng lọng lâu quá ngạt thở là die đấy.ở thái nguyên mình đi đánh chào mào cũng hay đánh kiểu này lắm.hoặc ko bạn dùng nhựa dính cũng được.chúc bạn sớm thu phục được em nó về:a44:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom