Guest viewing is limited

puytran

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đợt nắng ấm này có lẽ la cơ hội tốt để bẫy một số loại chim chăng? Mấy hôm nay, một vài bãi ven sông Hồng đang vào vụ làm đất trồng lứa ngô mới. Buổi sáng ra, thấy có nhiều Sơn Ca chạy loanh quanh, trong các bui lau sậy nghe tiếng Oanh cổ đỏ hót, trên các lùm cây cao còn sót lại, thấy và nghe cu gáy gù nhiều....Ngoài một người chuyên bẫy chim ri ra, sao không thấy ai đi bẫy?????

hiphoprjd22

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật thế hả anh? Để sáng sớm mai e thử chạy ra ngoài bãi xem có ji biến chuyển ko? Lâu rồi ko ra nên cũng ko biết tình hình biến chuyển thế nào. Đang muốn kiếm 1 e oanh cổ đỏ. Ông bẫy chim ri có phải ông già lùn béo đi con dream ko a? Ông thì chỉ chuyên loại đó ko thấy bẫy chim khác. :a20:

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
bác puytran dạo này ít xuất hiện quá, bác đi bẫy thì đánh tiếng cho ae theo cùng nhé, hiiiii

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Vâng ! vừa trải qua mấy ngày nắng kho tại Hà Nội ! chim trời xem chừng đã khá căng ! Hôm nay một vài anh em đã rủ nhau đi đánh và dợt chim Chào Mào ! Cũng vì cái địa điểm tại bãi Sông Hồng cũng không nhiều anh em rành nên không hướng ra đó ! Nếu Bác PUYTRAN rành về mấy bãi ven Sông này, khi nào rảnh có thể đi bẫy xin viết bài thông báo Tại BOX Hội Quán Hà Nội ! anh chị em rất mừng tham gia cùng Bác !

hunglucky

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác lúc nào đi cho em tham gia với nhé, em mới mua cái bẫy khuyên trên tăng, đang định bẫy vài em sâu về chơi, được oanh cổ đỏ thi càng sướng.

puytran

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ngày mai mình đi từ 7.30 sáng... Thử tiếp tục bẫy Oanh cổ đỏ thôi. Thấy gáy hay nhưng không có mồi và cũng không thạo cách bẫy. Còn Sơn ca nhìn thấy chúng chạy quanh, đôi khi thấy chúng bay lên cao hót ...đã thử bẫy bằng sâu nhưng SC tới sát bẫy, nhìn thấy sâu mà không vào...đành chịu!!!! Ah có con gáy nuôi được 2 năm đang gáy căng có khi mai mang ra cho tập đấu với gáy hoang luôn! Ông bẫy chim ri đó dạo này không thấy...mà là một anh trẻ hơn nhiều.
Lồng bẫy khuyên chắc không hiệu quả với Oanh đâu...Có khi lại bẫy được loại khác VD chiền chiện chảng hạn ..ngoài đó nhiều lắm ,chúng hót inh ỏi...

puytran

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nói là rành về mấy bãi ven sông thi không...chỉ là hay lùng để ý nhìn, nghe chim hót nên biết thôi. Có điều qua đó biết thêm vài thông tin mới: VD Oanh có ở bãi sông Hồng quanh năm trong các vùng lau sậy gần mặt nước. Sơn ca sông Hồng không phải hiếm như ngừoi ta kháo nhau mà ngược lại rất nhiều... lúc đầu mình tưởng là sẻ mía..nhưng sau khi tận mắt thấy tai nghe chúng bay lên cao và hót thì mới dám khẳng định là Sơn ca 100% . Còn chiền chiện, chìa vôi bách linh, thì nhiều lắm...hôm qua nghe thấy cả họa mi hót...chắc mi sổng...nếu anh em tổ chức bẫy sơn ca sông Hồng thi hay lắm. Thấy thời gian này chúng đi theo cặp đuổi đánh nhau.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom