Guest viewing is limited

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Bạn chupj trong nhà không rõ lắm, phần đít thì bị ướt màu vàng dính lun cả cọng lông đuôi còn tách đỏ lại đỏ hơn em lúc đầu, sao lại như vậy được? Để thật rõ khỏi bàn luận bạn chụp em nó ngoài trời có ánh sáng rõ nhé.

kenvill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thui bác ah **** hay công nghệ hay photoshop cung được đã cho nó vào lồng vào cám rồi cứ thò tay vào bắt chụp ảnh chúng minh cung ko được j cả mà làm con chim lại khó thuần

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
uh mà các cụ ạ ,mình thấy em nó tách cũng màu vàng đấy thôi ,kenvill làm lại vài kiểu khác đi nha ,cám ơn bạn đã chia sẻ

cakimnho

Thành viên mới
SVC$
0
Cũng có thể là đít vàng thật đấy các bạn ah, tại vì quạch tíu liêu cùng họ với Chào Mào mà cũng có con đít đỏ vậy (trong khi quạch tíu liêu đa số đít vàng)

SILVER_ARROW

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng bác chủ có Chào Mào lạ. Em cũng có chú chào mào khá lạ, 2 mùa. phía gáy chú chào mào này gù lên 1 cục như là kiểu cá la hán nhưng ỡ phía sau đỉnh đầu, em up file các bác nhận xét nha !:a27:

kenvill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này khả năng bị u lão bác cần phải cho di chup cắt lớp cho nó thôi hiiiiiiiiiiiii. chúc bác có hàng lạ

SILVER_ARROW

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn các bác, em này em bẫy được ở Hóc Môn, nó vào đấu với chim nhà, em mới bắt được hồi tết Nhâm Thìn, hình như ai đó bị sẩy ra, cũng 2-3 mùa gì đó, rất dạn và hót cũng hay nhưng không biết chim vùng nào.

Chỉnh sửa lần cuối:

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này là chim sát thủ đầu mưng mủ đây mà he he he

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này khả năng bị u lão bác cần phải cho di chup cắt lớp cho nó thôi hiiiiiiiiiiiii. chúc bác có hàng lạ
chủ topic cũng vô tư trả lời luôn, hihii, hai ông này bạn nhau ah???

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,

CM có đít vàng thế này, tôi có thấy qua một con, chim gốc Quảng Ngãi, rất hung, có ông anh mang tới nhà bạn tôi đấu.

Quả thật, đít vàng thế này rất hiếm, không biết do gene di truyền, hay là chúng có lai với chim bông lâu không biết.
Vì xem qua clip chim Thái Lan họ cũng lai tạo CM và Bông Cúc-Hoành Hoạch.

thân mến,

Bạch Đề

kenvill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
rất buồn khi ko để ý cho nó tắm nó đã bay mất ngồi tiếc đứt ruột sách lồng đi tìm nó cả ngày mà ko được có duyên rồi lại vô duyên chán

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
rất buồn khi ko để ý cho nó tắm nó đã bay mất ngồi tiếc đứt ruột sách lồng đi tìm nó cả ngày mà ko được có duyên rồi lại vô duyên chán

Èo sao xui thế bạn?

Thế con chim này nguồn gốc ở đâu vậy? Con lạ và đẹp vậy mà sơ ý quá vậy.

kenvill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim có nguồn ngốc hải phòng bác ah.có lẽ ku chỉ có duyên với nó trong 1 tuần thôi bắt đầu em nó sổ giọng thì cũng là lúc em nó về với thiên nhiên. bù lại hôm sau ku bẫy được con cũng hay

haivan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin lỗi chủ thớt nhé.bạn đùa mọi người thì cũng vui đó.chứ còn cm lạ như bạn nói theo mình không có đâu bạ à.bạn sai lầm ở chỗ khi chụp hình 2 con chim như trên hình để mọi ng so sánh,nhưng bạn wen k để ý đến màu lông và cánh của 2 con chim đó.con bên trên bạn để bụng nó ngửa lên còn con hình dưới bạn che khuất phần đít đỏ của e cm đi.nói chung là bạn đùa mọi người góp vui vậy là hay rồi.chẳng có cm nào như bạn nói đâu,trừ khi bạn làm hàng công nghệ như cm bạch tạng thì cũng tạm tin nhưng chơi cm nhiu cỡ nào mọi ng cũng sẽ nhận ra.thân chào bạn,lần sau có cm lạ và độc do bạn sáng tác nữa đưa lên cho mọi ng cùng xem và cười cho vui.chào bạn nhé.

kenvill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin lỗi chủ thớt nhé.bạn đùa mọi người thì cũng vui đó.chứ còn cm lạ như bạn nói theo mình không có đâu bạ à.bạn sai lầm ở chỗ khi chụp hình 2 con chim như trên hình để mọi ng so sánh,nhưng bạn wen k để ý đến màu lông và cánh của 2 con chim đó.con bên trên bạn để bụng nó ngửa lên còn con hình dưới bạn che khuất phần đít đỏ của e cm đi.nói chung là bạn đùa mọi người góp vui vậy là hay rồi.chẳng có cm nào như bạn nói đâu,trừ khi bạn làm hàng công nghệ như cm bạch tạng thì cũng tạm tin nhưng chơi cm nhiu cỡ nào mọi ng cũng sẽ nhận ra.thân chào bạn,lần sau có cm lạ và độc do bạn sáng tác nữa đưa lên cho mọi ng cùng xem và cười cho vui.chào bạn nhé.
bạn ko đọc và theo dõi hết bài thì đừng đưa ra nhận xét như vậy mình đã chụp lại ảnh chân dung em nó rồi và cũng nhiu ng đã xác nhận là ko phải là 2 em mong bạn theo doi chi tiết trước khi đưa ra nhận xét

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom