Guest viewing is limited

kendu1989

Thành viên mới
SVC$
0
con mi nhà em hồi giờ đá cũng thắng vài trận , bữa đó hăng nên cho đá luôn ai dè thua mất , và về rớt lông . Đc biết là nó vừa xong lông , giờ có cách nào dưỡng lại cho nó ổn định ko mong các anh em chỉ giáo , cảm ơn

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: mi thay lông

Theo mình đoán thì bạn mới mua lại con mi này từ người khác, trong một số trường hợp, họa mi thay đổi thực phẩm hoặc môi trường sống sẽ bị rớt lông nếu người nuôi trước không nuôi tốt. Mình đã từng gặp trường hợp như bạn, nuôi lại khoảng 2 tháng sau là hồi phục bình thường, không cần chế độ nuôi đặc biệt nào khác, chỉ cần chế độ nuôi ổn định (không đổi cám, mồi tươi, tắm, phơi nắng sáng, vệ sinh lồng hàng ngày)

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
ý của bạn có phải là khi con mi của bạn bị rớt lông sau trận so găng kia nhưng trước đây thì chưa phải không. Nếu đúng thế bạn không nên nôn nóng, mi khi thua 1 trận chiến và bị nhiều thương tích thường rớt lông như vậy đấy bạn à. Trước đây mình cũng có 1 em bị như vậy sau ngày 1 mình nó giết chết 2 em chuột(1 em chết ngạy tại lồng và 1 em bị thương bỏ chạy thì được mình dứt điểm luôn). 2 ngày sau nó bắt đầu rớt lông, nếu bạn chú ý những nơi nó bị rớt lông là những nơi nó bị thương, mình đã trình bày cách dưỡng thương cho nó ở topic chim bị cứng chân rồi, bạn vào đó đọc, đợi cho em mi bình phục hẳn rồi hãy tính đến việc huấn luyện nó sau nhé

tranhung1983

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ý của bạn có phải là khi con mi của bạn bị rớt lông sau trận so găng kia nhưng trước đây thì chưa phải không. Nếu đúng thế bạn không nên nôn nóng, mi khi thua 1 trận chiến và bị nhiều thương tích thường rớt lông như vậy đấy bạn à. Trước đây mình cũng có 1 em bị như vậy sau ngày 1 mình nó giết chết 2 em chuột(1 em chết ngạy tại lồng và 1 em bị thương bỏ chạy thì được mình dứt điểm luôn). 2 ngày sau nó bắt đầu rớt lông, nếu bạn chú ý những nơi nó bị rớt lông là những nơi nó bị thương, mình đã trình bày cách dưỡng thương cho nó ở topic chim bị cứng chân rồi, bạn vào đó đọc, đợi cho em mi bình phục hẳn rồi hãy tính đến việc huấn luyện nó sau nhé
Bác kể chuyện cổ tích hay thật họa mi giết chuột theo tôi là ko tưởng, họa mi chiến nhà tôi nhìn thấy chó chạy bên dưới lồng thì ko nhảy nhưng thấy chuột là hốt. Con nào gây hại cho nó thì nó bít chứ mèo. chuột bác tưởng họa mi bác là đại bàng chắc

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom