Guest viewing is limited

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihihi em nghe người ta nói chim ở Bang Bị và Bang Tiên.hihihi tiện thể cho em biết nhận xét về giọng hót chim của từng vùng trong huyện,em ở đức trọng mong bác nhận xét chim ở đó thề nào ? mong được góp ý

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: có bác nào ở lâm đồng cho em hỏi dịa danh này

là dân Đức Trọng nòi nhưng mình nghe địa danh bạn nói thấy lạ qúa.Kim Luân biết chỗ nào bẫy chim chỉ mình với

nhok_3c

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

am ỡ đà lạt chim bang bị với bang tiên thì khỏi bàn lun .........giọng nghe nóng lắm........anh lên đà lạt kiềm thữ 1 kon bang bị thuộc là biết giá trị của nó liền à

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0

bang bị là gần yên ngựa ở trong tà nung. chim băng tiên cũng thuòng thôi. người ta chơi chim băng bị phần nhiều

nhok_3c

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

vậy anh có con băng tiên thường nào không bán cho em 1 con đi...............

ChauDung

Thành viên mới
SVC$
0

:a21::a21::a21:cháu biet 2 chỗ này vì đi chơi với ông cậu miết :a06: ở đây Chào Mào khoi nói mới bẫy vè là chơi rồi đấu đá khiếp lắm nhưng chim khó bẫy cực mồi siềng mới bẫy đc cháu có 1 con mà bi mèo vồ rồi:a04::a04::a04:

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

giống chim băng bi la giống Chào Mào ở tà nung.dáng chim đẹp va dài.giong họt tương đối giống cam ly của đà lạt,chúng chỉ khác cái hậu thua cam ly 1 tiếng thôi.dòng chim này người ta chơi nhiều vi số luợng chúng còn khá nhiều chứ ko hiếm như cam ly gốc.một chút hiểu biết.có gì sai anh em bỏ qua nhé.
thân:a02::a35::a24:

Batig0n

Thành viên mới
SVC$
0

bạn này đánh lộn goài chữ Văn Bị chớ hôk phải là Bang bị Văn Bị là chỗ chim hay nhất của Thác Cam Ly từ Văn bị ta có thể đi tới Hầm Rác, Tà Nung và Hầm Đá. hihii em noi giỡn á đừng ai tin nghe :a01::a01::a01::a01:

lebinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

trời đất ơi mấy vùng này tui đã đặt chân đến hết rùi sao nghe mấy ông nói tui thấy loạn cào cào hết trơn :a01::a01::a01::a01::a01::a01:

tecong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chính xác là "măng bị" đó là tên của 1 làng người thượng chứ không phải băng bị hay văn bị đâu, chim ở đây sổ y chang như chim cam ly nhưng giọng sổ trầm và chắc hơn chim cam ly,chim sổ từ từ rất rõ ràng nghe đã lắm, nhưng ít con sổ giọng đôi như chim cam ly. mà chim cam ly cũng hết rồi không còn ngoài rừng nữa đâu chỉ còn chim sổ lồng và chim phóng sinh thôi. chim tà nung cũng còn ít lắm, chim băng tiên sổ nghe cũng được lắm.

nvietthanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chính xác là "măng bị" đó là tên của 1 làng người thượng chứ không phải băng bị hay văn bị đâu, chim ở đây sổ y chang như chim cam ly nhưng giọng sổ trầm và chắc hơn chim cam ly,chim sổ từ từ rất rõ ràng nghe đã lắm, nhưng ít con sổ giọng đôi như chim cam ly. mà chim cam ly cũng hết rồi không còn ngoài rừng nữa đâu chỉ còn chim sổ lồng và chim phóng sinh thôi. chim tà nung cũng còn ít lắm, chim băng tiên sổ nghe cũng được lắm.
Chính xác là "măng bị", còn "băng tiên" là không chính xác. Chính xác là CM thuộc vùng "Păng Tiêng - Xã Lát - Lạc Dương". CM "Păng Tiêng" chơi cũng được. Vài ý kiến mong các bác thông cảm

nguyenbinh2904

Thành viên mới
SVC$
0
Dạo này Băng bị cũng hết chim rùi, Băng tiên còn hiếm nữa là Cam Ly

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom