Guest viewing is limited

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho mình hỏi ace có ai nuôi loại này chưa ? Người bán gọi tên nó là xanh cave, không biết giọng hót của nó có hay không nhỉ ? Nhờ ace chỉ giáo, cám ơn nhiều.

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác tả thể chắc chả ai biêtd được đấy là chim gì đâu.
chim bác tả mau như thế thì hihi em biết loại đó là chim màu xanh thôi :a32:

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
cái này chắc phải nhờ đến bác Thich_dong_vat hoặc bác phoenix108, hai bác này chuyên sưu tần những loài chim lạ.

giangtamduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đó là loại chim đớp ruồi màu xanh thường gọi xanh đalat hoặc xanh cave trong này có bài viết về loại chim này bạn kiểm tra lại nhé, thân !

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho 500đ hình cộng với 1000đ video nếu có nha bạn chứ nói vậy ai mà bít được con gì

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Chào cả nhà :
Chim đớp ruồi xanh này thường gọi là xanh seven. còn gọi là xanh cave là do đọc tên nó là Flycatcher ,
Đầy đủ là Indian verditer Flycatcher.
Eumyias thalassina
Họ: Đớp ruồi Musicapidae
Bộ: Sẻ Passeriformes

[/IMG]

Tình trạng:

Loài định cư, chưa rõ số lượng.

Loài này thường sống ở các khu rừng thường xanh.
Tài liệu dẫn: Chim Việt Nam (Birdlife) - Nguyễn Cử, Lê Trọng Trải, Karen Phillipps -

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em đã chụp hình định pót lên mà thấy hình của bác Phonix chính xác là nó rồi. Bác Phonix có nuôi loại này chưa ạ ? Giọng hót của nó có hay, to và nhiều giọng không ạ?

(người bán giới thiệu là nó hót giống giọng Chào Mào, thanh tước, cả chích chòe luôn. Không biết có nổ quá không nữa. :a01: )

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào cả nhà :
Chim đớp ruồi xanh này thường gọi là xanh seven. còn gọi là xanh cave là do đọc tên nó là Flycatcher ,
Đầy đủ là Indian verditer Flycatcher.
Eumyias thalassina
Họ: Đớp ruồi Musicapidae
Bộ: Sẻ Passeriformes

[/IMG]

Tình trạng:

Loài định cư, chưa rõ số lượng.

Loài này thường sống ở các khu rừng thường xanh.
Tài liệu dẫn: Chim Việt Nam (Birdlife) - Nguyễn Cử, Lê Trọng Trải, Karen Phillipps -
bác phonix quả thật là chuyên gia về chim lạ ngững mộ we' đi

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Em đã chụp hình định pót lên mà thấy hình của bác Phonix chính xác là nó rồi. Bác Phonix có nuôi loại này chưa ạ ? Giọng hót của nó có hay, to và nhiều giọng không ạ?

(người bán giới thiệu là nó hót giống giọng chào mào, thanh tước, cả chích chòe luôn. Không biết có nổ quá không nữa. :a01: )

nó hót giống chòe một tí, đi gió giống Chào Mào, thanh tước....một tí, nói chung dân bán hàng ngoài chợ ai cũng nổ một tí, nhưng thật sự thì em nó thu hút vì lạ mắt hơn là hót hay.Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom