Guest viewing is limited

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
e cũng mới mua 1 con chuyền mùa này của a bạn hót líu+múa đuôi vừa thay lông xong đã từng đi đánh chim rừng.E cũng chưa thấy con này nhưng nghe nói con này đánh cả trăm con rồi ,nay người chơi OM ít quá, đánh thì xa nên tìm người thích bán lại.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
địa chỉ chị Đào:341.lê trọng tấn chúc bạn mau chóng tìm ra nha

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Cám ơn bạn , mình mới vừa mua em OM chuyền , tướng tá đẹp , nhưng chưa hót . Mua của anh em trong hội .Ông đó đi mượn 2 ocn 4 mùa về đi bậy .

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
đi bậy :k6175436:là đi làm gì vậy bồ, bồ có nhiều OM 0,cho mình địa chỉ hôm nào rảnh sẽ đem cưng của mình tới chơi cho vui,con mình cũng mới xong lông thôi.bồ dợt OM ở đâu vậy mình đang tìm 1 hội có nhiều OM để dợt nè chỗ của minh giờ họ bán gần hết OM rồi,hiện giờ mình còn 2con, 1 chưa xong lông,1 hiện đang chơi rỉ rĩ.bồ có OM mái 0 dậy.

haiaqua

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bạn / mình cũng có nuôi ốc mít 2 con , vừa mói die 1 con , mình quên cho cống nước lớn vào lồng ,mà lại cho cóng nhỏ cỡ cóng chim khoen , nó chui đầu vào tắm mắt kẹt chết ngột luôn ,mình rất tiêc vì nó là chú chim con vừa mới nuôi được 3 tháng

N

__Nick__

Guest
trời !!!!!!!!!!! tiếc vậy ? nuôi đc 3 tháng thì đang chuyền chứ đã trổ trống đầy đủ đâu? đúng hok bạn. dơ ý 1 tí mà mất chú chim quý tiếc thật nhỉ ?
Chia buồn cùng bạn .

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
tiếc quá ha, mình cũng bị trường hợp tương tự nhưng là CM cách đây vài tháng.xin chia buồn cùng bồ nha

haiaqua

Thành viên mới
SVC$
0
thì mói nuôi được 3 tháng chỉ mới nổi vài 3 sợi lông đỏ trên lưng thôi vậy mình mới biết nó là con trống , do sơ xuất chút síu em nó vỉnh viễn ra đi ,tiếc đứt ruột luôn

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
thôi đừng tiếc nữa nha,người ta thường nói cái cũ đi thì cái mới mới đến,biết đâu bạn sẽ tìm được 1 chú OM ngon lành hơn thì sao.Chúc bạn sớm có 1 chú OM thật vừa ý nha,đừng buồn nữa đó

trinh_lk

Thành viên mới
SVC$
0
Cho em hỏi 1 tí. Vậy Làm sao phân biệt được Ốc Mít lúc còn chuyện là trống hay là mái ? Và tỉ lệ chính xác là bao nhiêu % ?

Diễn đàn có tích hợp bộ gõ tiếng việt, mong bạn lần sau viết bài có dấu tiếng việt nhé!
Mong bạn hợp tác
Thân chào bạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

trinh_lk

Thành viên mới
SVC$
0
Cho em hỏi 1 tí.làm sao ohân biệt được ốc mít là trống hay mái lúc chim chuyền?Có gì cho em xem thêm hình ảnh cụ thể?Bạn nào là chuyên gia cho mình chút ý kiến nha?

aeolus

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em hỏi chút. Nuôi ốc mít trong lồng tập thể được không ? Nếu không thì tại sao ?
Em hiện có 1 lồng 1m x 0.7 x 0.5 nuôi 2 em YP. Nay định thả thêm ốc mít cho nó rích rích :D
Ngoài ốc mít ra thì có em nào dễ nuôi mà hót hót không nhỉ ?

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Cho em hỏi 1 tí.làm sao ohân biệt được ốc mít là trống hay mái lúc chim chuyền?Có gì cho em xem thêm hình ảnh cụ thể?Bạn nào là chuyên gia cho mình chút ý kiến nha?
chim OM luc chuyền thì khó phân biệt trống ,mái lắm,chỉ trừ khi đã trổ vài đốm đỏ thì mới biết được chính xác.Chim trống thì trổ trên đầu,bắt đầu từ tán đến tận lưng,còn mái chỉ trổ từ ngang lưng trở xuống.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Cho em hỏi chút. Nuôi ốc mít trong lồng tập thể được không ? Nếu không thì tại sao ?
Em hiện có 1 lồng 1m x 0.7 x 0.5 nuôi 2 em YP. Nay định thả thêm ốc mít cho nó rích rích :D
Ngoài ốc mít ra thì có em nào dễ nuôi mà hót hót không nhỉ ?
bạn nên cho biết chim YP là gì,viết tắt mình đọc 0 được,ngoài ra chim OM là loài khá hung hăng,ngoài thiên nhiên loài này hay sống đơn độc,và giữ chủ quyền lãnh thổ sinh sống rất dữ nên mình nghĩ khó nuôi chung với các loài khác.OM thì 0 rít rít đâu bạn, mà con nào chịu xả rùi thì nghe hay lắm và còn biết đi chuyện nữa.

aeolus

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
YP là Yến Phụng :D
Em thấy ngoài tiệm bán nó cứ ríc ríc chứ chả biết xả hay đi chuyện là gì. Nếu đi chuyện thì phải có nhiều con đúng không ta ?

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
YP là Yến Phụng :D
Em thấy ngoài tiệm bán nó cứ ríc ríc chứ chả biết xả hay đi chuyện là gì. Nếu đi chuyện thì phải có nhiều con đúng không ta ?
a` ra là yến phụng,cái này mình cũng chưa thử bao giờ,vì dân chơi OM từ trước tới giờ ít ai nuôi trong avary lắm,mà chắc yến phụng thì 0 sao đâu chỉ sợ nó bị yến phụng ăn hiếp thui.
nuôi OM thường nuôi bằng lồng nhỏ chỉ nuôi 1 con mỗi lồng,vào ban trưa chim thường đi chuyện như khoen vậy,còn lúc xung chim xả tràng dài nghe hay lắm,dân chơi thường gọi là "xả".

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
mình có 1 số ảnh về ốc mít đây , để chọn lọc lại rồi mình sẽ úp lên cho ae xem , loại này tuy nhỏ con nhưng chơi cũng rát lắm đó .

coleo

Thành viên mới
SVC$
0
Anh Em Có File Của Chim ốc Mít Hót K Vậy Cho Mình Xin Vói

anh em nào có file của chim ố mít cho mọi người thưởng thức đi

lunakita

Thành viên mới
SVC$
0
nhà em có nuôi 2 OM trống ,có ai biết cách dạy chim thành chim mồi và dạy chim cách tắm ko ? em là người mới , mong các quý anh chỉ. chỉ bảo:a45::a45::a45:

Bạn chú ý bỏ dấu Tiếng Việt đúng và không được dùng ngôn ngữ CHAT

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom