Guest viewing is limited

tonam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đang nuôi mấy chú CM. Có 01 chú nuôi từ má trắng lên, nay đã được 01 mùa lông. Nết chơi hay, có tương lai sáng lạng, đưa ra trường đấu, nết chơi hoạt bát, dữ dằn, tiếng chét to, sung lực. 01 lần cất tiếng chét đến 6, 7 tiếng dài. Khi nó còn má trắng, bắt đầu lên má tía rất thích cào cào. Mỗi lần cầm con cào cào cho các con khác ăn là nó chét liên hồi đòi ăn, nó ăn rất nhiều. Vừa qua mùa mưa vừa rồi , không có cào cào ăn, nên mình cũng không cho ăn (khoảng 3 tháng) mà cho ăn trứng kiến và sâu. Nay mùa tháng 4 đã có cào cào, mình bắt về cho nó ăn, Tự nhiên nó thấy cào cào là hoảng hốt, nhảy tung trong lồng. Mình không sao hiểu được, và rất buồn. Nhờ các bạn trao đổi chỉ giúp

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Đầu tiên xin chúc mừng bạn sở hữu một em mào chiến, mà em nó lại do chính tay bạn nuôi từ má trắng lên và tập dợt chắc tình cảm giữ bạn và em nó rất là gắng bó :a03:. Vấn đề của bạn nêu lên ở trên gặp khá nhiều ở trường hợp nuôi chim non lên. Theo mình thì:
+ Bạn chăm sóc em nó từ chim má trắng lên chắc bạn rất hiểu em nó (sở thích, tính nết, ...) dựa trên những hiểu biết đó bạn nghiên cứu đưa ra cách điều trị cho em nó thích hợp - hiệu quả nhât.
+ Để cho em nó ở đói sau đó mình lấy cào cào non đưa qua đưa lại trước mắt nó thử xem nó có phản ứng đòi ăn gì không? or cho những con khác ăn, để em nó đừng gần (đang đói) xem mấy con khác ăn xem nó có đòi ăn không?
+ ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom