Guest viewing is limited

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CM nhà em nuôi từ nhỏ lên, cho nghe băng thu âm cung khá rõ nhưng giờ trổ hết tách đỏ được 1 mùa rồi mà chẳng thấy ra giọng. hix. vậy bây giờ nó có thể hoc giọng nữa được hok vậy. ae góp ý kiến giúp đõ nha. thank

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Ðề: ae tư vấn giúp. thank

Giọng trong clip hay băng thì mình nghĩ ko ảnh hưởng đâu, vì khi đó chất giọng ko có sống như giọng CM thầy được bạn àh.

Chẳng hạn như giọng mình ở ngoài và vào phone là nó khác lắm, sao mà giống dc.

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hix. nó chưa ra giọng nữa bạn, cứ wuyt wiu ko àh, chim trống. giờ trổ hết òi co học giọng dc hok? thân

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

hix. nó chưa ra giọng nữa bạn, cứ wuyt wiu ko àh, chim trống. giờ trổ hết òi co học giọng dc hok? thân
Nó vẫn học giọng được bạn ạ, không sao đâu đừng lo lắng quá, vì Chào Mào là loại khá dễ học giọng nên bạn yên tâm đi tìm cho nó một ông thầy cho tốt vào thế là em nó học theo thôi. Quan trọng là tốt chất của em nó được đến đâu mà thôi. Chúc bạn thành công. Thân

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cám ơn bạn, cho mình hỏi thêm là mình cho nó nghe giọng chim của ông hàng xóm, khoảng bao lâu là được vì mình hok có khả nag8 tìm ông thầy tốt. ^^, mới chơi mà. thân

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Mình hơi loãn đề tài tí :a24: nhưng theo mình thì quá trình học giọng của Chào Mào nói là dễ nhưng cũng hơi khó. Theo mình thì chào mào cho nghe và học giọng hót qua các file mp3 or các clip down trên mạng thì hơi khó khả năng thành công là rất thấp. Tuyển một con chim thầy tốt để dạy giọng cho chào mào non là rất tốt, vì theo như mình quan sát được thì chào mào thầy khi dậy giọng cho chào mào non cũng trải qua nhiều giai đoạn khác nhau, cũng đi từ cơ bản đến nâng cao. Đầu tiên là quá trình dẫn giọng, giai đoạn này chim thầy thường hót những giọng ngắn, đơn giản, đứt đoạn để cho chào mào non nghe và tập theo. Khi chào mào non đã hót được những giọng ngắn, đứt đoạn thì .... chim thầy sẽ hót và kèm thêm những giọng dài hoặc kéo dài những giọng hót đứt đoạn ra.
Ví dụ như thế này: giã sử một giọng đầy đủ là: abcdefgh thì lúc đầu chim thầy sẽ dạy chim non hot abc sau khi chim non đã hot abc thì chim thầy kèm thêm giọng defgh bằng cách khi chim non vừa hót xong abc thì chim thầy hót tiếp defgh và abcdefgh

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
CM bạn là CM non nuôi lên muốn học giọng thì k có j khó,mình sẽ chỉ bạn 1 cách học giọng rất hữu ích và ít tốn tiền bạc và cần thời gian để hoàn thiện.Đầu tiên là bạn nên chuẩn bị đi tìm 1 chú chim nào đó ở gần nhà mình mà có giọng hót hay,tiếp đến là sáng ra bạn mang chim của mính tới nhà người đó treo(gởi nhà đó),chiều đến 2h bạn mang chim về,cứ như vậy sau 3 tháng chim bạn sẽ ra giọng và quan trọng nhất là chú chim của bạn phải siêng hót mới có thể ra giọng nhanh đc
Thân

duykris

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tách đỏ rồi vẫn có thể học giọng bạn àh nhug ko nhanh và còn tùy vào tố chất của con chim đó nữa, thời gian học giong của chim chủ yếu tập trung vào thời gian tủ lồng thay lông là chính. bây giờ bạn nên treo chim ra buổi sáng cho nghe và thấy chim thầy chơi căng sẽ bắt trước nết, sau đó bạn chùm lại vài troa gần chim thầy để nó nghe thấy, khi đó nó sẽ đi gió lớn cả ngày, mỗi sáng bạn nên treo nó ra trước khi trao chim thầy ra đề nó tập nước chơi, 1 thời gian nếu đúng là chim trống thì nó sẽ tự bung giọng thôi.
Chúc bạn thành công!

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hjx, mà người ta hok cho gởi mới đau chứ. hang xóm láng giềng ma kỳ cục lắm. hjx. hùi lúc chim má trắng chưa trổ mình wa nhà xin cho gởi học giong mà ổng kêu hok có chổ treo, mấy ngày sau ổng cho gởi với ĐK là 6 tháng 800k! mình nghĩ lại hàng xóm mà vậy kái hok gởi luôn, với lại hok muốn xa chú chim thân yêu. hihi

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
Vậy thì bạn vẫn có thể cho e nó học giọng đc,bạn hay tải các video chim mà có nhiều chim đang đấu với nhau cho e nó nghe,mỗi lần bạn nên mở tầm 10p rồi lại tắt đi.khoảng 2h sau bạn lại mở đoạn video chim đang hót 1 mình,1 ngày mở khoảng 2 lần như thế thì sau 1>2 tháng chim sẽ ra giọng từ từ chứ k như mình có chim mồi tập giọng được
Cố gắng nha

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: CM qua 1 mùa, bây giờ nó có thể hoc giọng nữa được không vậy?

hjx, mà người ta hok cho gởi mới đau chứ. hang xóm láng giềng ma kỳ cục lắm. hjx. hùi lúc chim má trắng chưa trổ mình wa nhà xin cho gởi học giong mà ổng kêu hok có chổ treo, mấy ngày sau ổng cho gởi với ĐK là 6 tháng 800k! mình nghĩ lại hàng xóm mà vậy kái hok gởi luôn, với lại hok muốn xa chú chim thân yêu. hihi
Bạn đừng buồn bạn ơi bạn nên kiếm 1 con mồi mà mua về chú thằng cha hàng xóm của bạn là người kinh doanh rồi nói ra toàn mùi tiền, số tiền bạn gởi bằng tiền mua 1 con chim mồi. Tôi khuyên bạn nên mua con mồi còn con chim của bạn để nuôi cho vui chẳng có tương lai gì đâu bạn ơi, con chim đã được 1 năm mà chưa có giọng nào thì rất khó đó, thường thì từ má trắng thay thành má đỏ là chú chim dễ học giọng nhất, nuế qua thời gian này mà chưa có giọng chắc chắn con chim của bạn cũng được 1 hay 2 giọng đôi , mà toàn kêu giọng đơn là nhiều nghe nhàn chán lắm. Mình biết bạn là 1 người mới chơi Chào Mào phải không. Nên đọc trên diễn đàn nhiều bạn sẽ trở thành tay chơi chim giỏi hơn thằng cha hàng xóm của bạn.

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hix, đúng là nó chỉ wuyt' wiu thui. minh đang cho nó tập nghe clip, giọng CM hóc môn, hy vọng nó học được 1 phần nào. hj
:a33:

chjmnho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khoảng thời gian học giọng tốt nhất (tính từ non) là 3 tháng đến khi ra má đỏ,sau đó khả năng học hỏi sẽ giảm dần,nhưng bạn ko lo, lý thuyết là như thế,nhưng thực tế đã chứng minh chim tầm 2 mùa vẫn lai giọng tốt nhưng phải trong 1 thời gian khá dài
Bạn muốn ép giọng thì cũng nên để ý tới chất giọng của nó có tương đồng với giọng bạn muốn ép ko,nếu ko phù hợp e rằng ko có kết quả đâu,hơi nó dài thì ép giọng dài,hơi ngắn thì buộc phải ép giọng ngắn thôi.
Có 1 cách tôi nhớ ko rõ là của bác nào bày nhưng tôi đã làm trong 3 tháng và có kết quả gần như mong đợi đó là lúc trời sẩm tối khi đã chùm áo lồng chim lơ mơ ngủ thì bác bật file lên âm lượng vừa đủ nghe thôi,tránh làm chim giật mình bay nhảy mà ko ngủ => vô tác dụng.nếu nó vẫn ngồi im nghe thì có tác dụng,mỗi ngày cho nghe 30p,và nghe đi nghe lại cho đến bao giờ bạn cảm thấy nó bắt trước đạt thì chuyển sang giọng khác.
Chúc bạn thành công

lebinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cứ treo nó ở nhà chim nhà ông kia hót nó nghe được là nó học thôi không cần thiết phải treo gần chim thầy đâu chúc bạn thành công:a01::a01::a01:

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhà ổng cách 5 6 căn nhà, nên hok nghe thấy tiếng chim ổng hót. hjx.

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
'' học thầy không tày học bạn'' nên mang thằng nhỏ ra cội gặp cao thủ võ lâm, để thu kiến thức mà nó học được, với lại gặp cm mái thằng đó nó mê rồi đấu giọng từ từ
của mấy thằng cha cm già rừng

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ở hóc môn àh, mình thích giọng chào mào hóc môn lắm, chim bổi hóc môn có giong tự nhiên sẵn hay là phải kè nữa hả bạn. thấy trên mạng giọng HM hay lắm. líu nghe rõ giọng. hj. thank bạn

gaututi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tốt nhất nên kiếm chim thầy cho em ý học, chứ nghe qua ghi âm có nhiều tạp âm thì lại bị lai giọng

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom