Guest viewing is limited

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cho em hoi chút. em mới bắt 1 em Chào Mào của 1 người bạn về nhưng em này đã được nuôi được gần 1 năm rồi nuôi mộc lên, nhưng không hiểu sao em này khi thấy người thì không hót. nhưng lúc vắng lại hót hay và nhiều. con thấy bóng người thì im luôn kè em khác vào cung ko dám có thái đọ gì cả thế mới bực chứ. bác nào đã bị như thế này thi chỉ em cách khắc phục em nó để em nó hot nhiều lại không. em này có đặc điểm là mào lân giọng thổ dáng đẹp. mới đâu em đinh bán đi nhưng khi nghe chôm được giọng của em nó thì lại muốn giữa lại. giờ bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách với nhé:a36:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Ðề: chao mao bi sao

Vấn đề của bạn thì ko phải riêng gì mình bạn mà rất nhiều người đều gặp phải... Bạn đừng lo, cứ nuôi đi ko phải thắc mắc chi hết, có điều là nuôi 1 năm rùi mà vẫn chưa dạn đc thì con chim này bản chất rừng vẫn còn nhiều nên nhát, Mình có ý kiến nhỏ thế này bạn thử áp dụng xem sao... Bạn đem chú e nó ra cội, nhưng trùm lồng lại để xa ra cho e nó nghe hót, từ từ hé lồng ra ngày một và gần lại chỗ những con chim khác chút xíu giống như là mình thuần bổi mới về vậy đó, đừng vội vàng quá nhé hãy cứ từ từ và chậm rãi thôi...
Chúc bạn thành công
Thân !

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chao mao bi sao

Vấn đề của bạn thì ko phải riêng gì mình bạn mà rất nhiều người đều gặp phải... Bạn đừng lo, cứ nuôi đi ko phải thắc mắc chi hết, có điều là nuôi 1 năm rùi mà vẫn chưa dạn đc thì con chim này bản chất rừng vẫn còn nhiều nên nhát, Mình có ý kiến nhỏ thế này bạn thử áp dụng xem sao... Bạn đem chú e nó ra cội, nhưng trùm lồng lại để xa ra cho e nó nghe hót, từ từ hé lồng ra ngày một và gần lại chỗ những con chim khác chút xíu giống như là mình thuần bổi mới về vậy đó, đừng vội vàng quá nhé hãy cứ từ từ và chậm rãi thôi...
Chúc bạn thành công
Thân !

thanks bạn cái. nhưng ở nhà minh có 4 em thì kể cả 2 em mộc minh f vừa băt về được 1 tuần nhưng cũng ra giọng luôn khi mình đứng cạnh nhưng riêng em này thi không co thái độ gì những em ở nhà thi thi nhau hót còn em nay đứng 1 mình trong lồng ko ý kiến gì hết, còn muốn nó hót phải treo ra 1 góc không có người khoảng 15' mới bắt đầu gọi và hót nhưng thấy bóng người là lại im re luôn, thế mới lạ chứ.:a34: mình cũng đã thử như bạn nói nhưng trùm áo lồng vào cũng vậy không gì luôn. treo ra chỗ khác cung im không hót gì cả. bực quá.

xuanquoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào bị sao ?

bạn cố tiềm kiếm trên diễn đàn đi thấy nói vấn đề này rùi , ( chủ yếu là cho chú ta dạn nguòi nữa là ok ) chúc chú chim bạn ngày càng hay )

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào bị sao ?

bạn cố tiềm kiếm trên diễn đàn đi thấy nói vấn đề này rùi , ( chủ yếu là cho chú ta dạn nguòi nữa là ok ) chúc chú chim bạn ngày càng hay )

thanks bạn. giờ mình cũng đang cho chú ta đặt dưới đất và để chỗ người qua lại cho quen người rồi xem thế nào. vì em này giọng hay dáng đẹp, mào lân đẹp. hình như là ngũ đoản. vi em thấy cái gì của nó cũng ngắn,không biết có phải ngũ đoản không nữa. để hôm nào em up hình cho các bác đánh giá hộ em nhé.

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
hồi trước với mấy con chim co hiện tượng này thường thì mang treo ra ngoài đường,

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom