Guest viewing is limited

nhochao

Thành viên mới
SVC$
0
nhà em có nuôi 1 con Chào Mào củng đc 1 năm ròi nhưng có biểu hiện hơi kỳ tại ít đi dợt treo cho zui nhà zui cửa ko trùm áo lồng khi đi ngủ nhửng thấy hơi lạ là nó hót rất chuẩn mà chẳng hiểu tại s nó ko dạn người gì hết + thêm cái bật đt tiếng chim chào mào dù mái hay đực thì nó ko hót mà lâu lâu có chim lạ xổng chuồng hay s ở ngoài đường hót là nó hót lia chia bác nào có kinh nghiệm chào mào lâu năm chỉ giáo em vài chiêu...tại em ko zám ra ngoài dợt sợ chim cùi ra ngoài đó chim zử nó hớt chim rớt nài nên e sợ ko zám cho zợt

gravita82h3

Thành viên mới
SVC$
0
bổi của bạn mấy tháng rồi.... bổi thì ít ra tầm 1 mùa thay lông nó mới không còn lạ ng...... nhưng nó tung mà vẫn hót là đc rồi bạn
còn chuyện đi dợt thì bạn đem đi nhưng đừng mở áo lồng....... cách mấy lão đại đó tầm 5-6m...... khoảng 1-2 tuần liên tục đi dợt kiểu đó cho nó quen đã rồi bạn mở áo sau..... nhưng mở áo chứ bạn cũng chưa nên vội đem kê lồng...... vẫn giữ khoảng cách như vậy..... sau đó mỗi ngày bạn cho gần lại vs các đại ca đó 1 ít...... đến lúc treo cùng dàn nhưng bạn cũng phải để ý...... nếu nó sụp mào đứng xù lông thì tách ra liền chứ ko là rụng.... cùng dàn chứ 1 ngày để khoảng 15-20' ( nếu nó vẫn chơi )..... sau khoảng 2-3 tháng đi trường kiểu đó là chim bạn ok.....
chúc bạn có con chim tốt :)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom