Guest viewing is limited

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CM e cũng 1 năm, má trắng lên, vẫn còn chao lồng. ko hiểu sao nó luôn xòe đuôi mà ko khép như mấy con khác?, làm hư bộ đuôi! ai bik cách trị giúp giùm e nha. thank all!!

huyenam4e

Thành viên mới
SVC$
0
theo như mình nghĩ khi nào về với thiên nhiên em nó mới khép đc cái đuôi thôi:a36:

vohoangmy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn, theo như bạn nói thì chim má trắng nuôi được 1 năm mà chao lồng thì đuôi xòe là bình thường thôi, chim nhảy nhót nhiều nên đuôi chưa thể xếp thành 1 thẻ được, bạn nên xem lại thử cầu cho chim có ngay thẳng không nếu cầu mà không thẳng thì chim hay xòe đuôi để giữ thăng bằng, bạn nên cho em nó tắm và phơi nắng thường xuyên, tăng cường cào cào+ trái cây nhiều vào ==> ráng đợi mùa thay lông sau là đẹp thôi, chú chim muốn chơi được và dáng đẹp thì nhanh lắm phải sau 2 mùa lông! Chúc bạn thành công!

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thanks bạn nhiều, 1 mua rồi nó con khả năng học giong nữa ko? lúc mua ông chủ bảo giọng BD, về lại xổ vài giọng rừng. hjx, mình cho nó nghe bằng máy nó có cải thiện được ko. ae nào biết giúp nha. thân

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,

Chào Mào của bạn bị tật phá vĩ, bám nang lồng theo chiều dọc nên lông đuôi bị xòe và tưa, chào mào có những chú nhay khôn, nhảy theo chiều ngang hay xiên sẽ không bị xấu phần đuôi này. Thường thì chim bổi hay nhảy bám vào thành lông, đuôi sẽ xấu lắm. Cách khắc phục duy nhất là bạn thuần chim sao cho đỡ nhảy, mình hay để chim ở dưới đất, chim sẽ mau thuần, rồi để qua mùa sau, thay lông xong chim sẽ có bộ lông đuôi đẹp thôi.

Thường chim bổi, khi mua về đã có sẵn dọng rừng rồi, nên bạn muốn ép giọng chim vùng khác thì rất khó khăn hơn nhiều so với chim con má trắng, chim mỗi vùng có vẻ hay, vẻ đẹp từng vùng, bạn thử cảm nhận vẻ đẹp của BD thử nhé, còn nếu bạn thích giọng vùng khác, có thể mua chim bổi vùng khác về chơi nhé.

Thân

9xLazyBMT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim của bạn 1 năm rùi lại là chim má trắng mà như thế à. Thường thì những con chim như thế thì đuôi đã khép 1 lại gần hoặc đứng lồng rùi, như bạn kể thì chắc là bạn không chịu thuần chim, ít gần người nên chim mới thế, phải cho nó ở chỗ đông người thì khoảng 6 tháng là nó dạn hẳn thôi . Hoặc là nó sợ hãi thứ gì đó không, hãy xem lại chỗ treo chim hoặc có con gì làm chú ta hoảng.

Thành Đẩu

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bạn, theo như bạn nói thì chim má trắng nuôi được 1 năm mà chao lồng thì đuôi xòe là bình thường thôi, chim nhảy nhót nhiều nên đuôi chưa thể xếp thành 1 thẻ được, bạn nên xem lại thử cầu cho chim có ngay thẳng không nếu cầu mà không thẳng thì chim hay xòe đuôi để giữ thăng bằng, bạn nên cho em nó tắm và phơi nắng thường xuyên, tăng cường cào cào+ trái cây nhiều vào ==> ráng đợi mùa thay lông sau là đẹp thôi, chú chim muốn chơi được và dáng đẹp thì nhanh lắm phải sau 2 mùa lông! Chúc bạn thành công!
Em đồng ý 2 tay với ý kiến của Bác :x Bác nói rất chí lí! Hề hề

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Mào hay xòe đuôi thì mình có cách này.bạn cho cm tắm thường xuyên.khi chuẩn bị tắm.bạn phun nước vào đuôi của chào mào.chim rỉa lông nhiều sẽ tự xép lại thôi

haitran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đuôi không khép có nhiều vấn đề, bạn xem thử chế độ vệ sinh, tắm rửa thế nào? nếu tắm thường xuyên mà không khép thì phải coi lại em nó ra đủ đuôi chưa? nếu một hai cọng bị cùi, không ra được thì đuôi sẽ không khép đâu, mình đã từng bị rồi, phải đem em đó ra phẫu thuật, lấy kim khơi cái gốc lông chết ra.thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom