Guest viewing is limited

ok_nghisaoke

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình 10 ngày trước mình về quê chơi, thấy ku kia có nuôi con CM. Mình vô xem thì đang thay lông, lông lá gảy rụng từa lưa hết. Nhưng được các là to con và có 2 cộng lông trắng lớn ở cánh. Chim nuôi được hơn 1,5 năm. Toàn ăn cám con cò với lại ít tiếp xúc nên chim suy và chưa đứng lồng cho lắm.
Mình mua với giá 200k. Về nuôi kĩ,tắm nắng tắm nước đầy đủ, lông lá có phần đẹp hơn tí. Hôm nay mới xin em CM mái về thấy nó hót rất sung. Mình kè lồng với con CM chưa lên tách đỏ( Má trắng nhưng chơi trường được rồi nha), thấy 2 con đấu nhau ghê quá và bu lồng liên tục. Mình để sát lại thì 2 con cắn nhau 1 tí rồi bung ra, 2 con kêu Ro.......Ro..... 1 lúc sau con má trắng bu lồng và hót thì tự nhiên con kia sợ và bay tung lồng.
Mình đem con MT đi thì con kia lại bình thường. Lúc sau kè lồng lại thi vẫn thế.
Mấy cao thủ cho em tình hình như thế sau này đi chơi cội được không? và có hết sợ con Mt không ?
Nếu bị hư luôn thì tiết lắm . lông lá te tua nhưng to con và yếm cũng dài, mà còn gián cánh nữa. Buồn ghê gớm.

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
chim suy mới vực dậy bạn cho kè lồng sớm thế, còn má trắng thì tính hiếu thắng thôi chắc ko làm cho con bổi sợ được đâu. Bạn tách 2 con ra 1 thời gian rồi hãy cho 2 con kè lại mà để xa lồng ra xem thái độ con bổi sao đã rồi hãy tính tiếp

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
để lại mình chú đó giá gấp 10 đi nếu mà thực sự có 2 sợi lông trắng...
chim má trắng mà chơi trường thì cũng oách như ai nên bạn kê với chim lạ bột, lạ môi trường nó lép là đúng.
Chả sao cả.
chăm tốt là OK ngay.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
chào bạn,

Thường thì CM trưởng thành chúng cũng biết hay sao ấy cho nên cho dù má trắng lá hét cở nào.
Mấy em tách đỏ cho dù mồi cho dù chim đá trường cũng ít đá lại lắm. Chỉ gừ gừ cho vui thôi.
Phần lớn chim già là như thế.... cũng có ngoại lệ mà ít.

Vì vậy, bạn nên chăm tốt lại em chim già và kê thử đá với chim đã đỏ tách nhé.
Tuy nhiên, chim đã lâu không đá dượt không nên kê đá cho nhiều.

thân mến,

Bạch Đề

pepsi47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình chẳng qua là bạn nuôi con chim còn yếu chưa lấy lại phong độ thôi cứ nuôi 1 Minh em nó khoản 6 tháng nữa bạn sẽ thấy sự tiến bộ của em nó liền, nuôi chim là phải biết kiên nhẫn bạn ah. Thân pepsi47

LaoHac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mềnh nghĩ ko sao đâu , trời có nhiều em sợ má trắng và chim con lên mà ko hiểu vì sao ,bạn có thể kiểm tra bằng cách kê đấu với các em khác bảo đãm ko có vấn đề đâu ,đừng lo chim bể

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom