Guest viewing is limited

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào các bác !
chú mồi của e dạo này xuất hiện việc ăn cám ngâm với nước làm cho nước trong cóng rất bẩn và có mùi khó chịu.mong các bác chỉ dạy:a23:

tanchem

Thành viên mới
SVC$
0
Thứ1: nếu bạn dùng cóng nuóc tròn như cóng thức ăn đổ vào thi bạn nên dùng ống thuỷ tinh sẽ hạn chế dc viêc đó.
thu2:bạn kiểm tra lai cám xem no có bi cứng quá ko. Vì 1so đại lý bán cám họ dùng cái máy xoay tròn.làm vien cám bị vo lại chặt quá.chim ko tiêu hoá dc nên có thể sẽ hành động như vậy.
Thứ3: hệ tiêu hoá của chim có khi đang có vấn đề.nó ko muốn an những vật cứng.bạn nên xem lại chú chim.
Chữa trị:có thể rèn bàng cách khi cho ăn cám thì bỏ nước ra.1luc sau cho nước vào.cứ như vậy mấy hôm xem tnao. Chú ý là phải cẩn thận ki chim bị ngỏm củ tẻo vì đói và khát nhé.hehe.
Vài lời xin chia sẻ.có j sai xin dc chỉ giáo:-D

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,

Tật bỏ cám vào nước rất khó bỏ, dù bạn có thay cóng nước chim vẫn bỏ vào được, mình có 1 chú khướu rất hay bỏ cám vào nước khiến nước chua và hôi, điều quan trọng là xem lại cám, nếu sau khi thay cám mà chim vẫn bị tật ấy thì đành chịu thôi

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình đang cho nó ăn cám ba vì 500g 1 túi nếu thay thì có thể cho nó ăn cám gì:a05::a05:

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình đang cho nó ăn cám ba vì 500g 1 túi nếu thay thì có thể cho nó ăn cám gì:a05::a05:

Nếu bạn nghi ngờ về cám Ba Vì không phù hợp với chim của bạn, bạn có thể đổi cám, mình thấy thị trường hay bán lắm, như cám Thái Lan Bịch Đỏ nếu còn có thời gian nữa thì tự tay mình lám nhé

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom