Guest viewing is limited

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình hay đi bẫy chim CCL ở nơi mình bằng lồng bẫy.chưa chơi loại này bao giờ.chim nhờn lồng mình toàn dùng bẫy kẹp găn mồi ăn.hết sẩy.bạn bày mình làm loại bẫy này thử xem dể ko bạn.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
@ DECOY bác làm cái lỗ to tầm bao nhiêu là vừa thế

nghidt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hic.... sau này chắc không còn chim Chòe Lửa chơi quá!!

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái bẫy CCL này hay ghê !

Tình cờ xem trên youtube thấy anh bạn này bẫy CCL bằng cái bẫy này hay quá, nhưng vì clip ko quay rõ cái bẫy - chỉ thấy mấy cái thòng lọng bằng dây cước thì phải... Có bác nào biết loại bẫy này thì hướng dẫn cho anh em cách làm với. Mình thấy cái này nhiều ưu điểm : đơn giản, gọn nhẹ, bẫy được nhiều loại chim.... anh Phonenix108 không biết đã dùng chưa anh ?
Mời các bác xem nhé !

<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/E81vFaiUziU?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Dang Sen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cái bẫy CCL này hay ghê !

Tình cờ xem trên youtube thấy anh bạn này bẫy CCL bằng cái bẫy này hay quá, nhưng vì clip ko quay rõ cái bẫy - chỉ thấy mấy cái thòng lọng bằng dây cước thì phải... Có bác nào biết loại bẫy này thì hướng dẫn cho anh em cách làm với. Mình thấy cái này nhiều ưu điểm : đơn giản, gọn nhẹ, bẫy được nhiều loại chim.... anh Phonenix108 không biết đã dùng chưa anh ?
Mời các bác xem nhé !

Chào các bạn! Chào chaomao_binhdinh !
Mình nghe nói đây là bộ " lông ngựa", có xuất xứ ở phía Bắc. Bây giờ đã phổ biến hầu hết các tỉnh, thành trong cả nước. Mình cũng đã từng dùng cái này ( trước đây được làm bằng lông ngựa ), nhưng bây giờ không dùng nữa ( ! )- Cái bẫy này được làm bởi một thanh thép được uốn nắn có hình như một trụ gôn bóng đá, hai chân được dũa nhọn để dễ bấm vào cành cây ( để cài bẫy) trên thanh thép có cột khoảng 5 vòng tròn ( thòng lọng - đã được định vị bằng cách luộc qua nước sôi). khi chim rừng về khi chuyền cành sẽ bị ....Nói thì vậy nhưng bản thân mình mong các bạn không nên dùng loại bẫy này vì mình thấy nó tàn sát chim rừng quá ( có những chú chim khi bị dính bẫy không gở kịp thì chết ! )......Và hiện nay các loài chim rừng đã ,đang bị khai thác một cách quá mức.... Rất mong sự chia sẽ của các bạn- những người đam mê, yêu mến chim!!! Chúc mọi người hạnh phúc, vui vẻ! Chào !

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bẫy rất hay! Quan trọng là mục đích của người bẫy thôi ( bẫy 1 con hay bẫy số lượng lớn). Bác làm ơn chỉ dẫn cách làm cái thòng lọng được không ?
Thanks!

Dang Sen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bẫy rất hay! Quan trọng là mục đích của người bẫy thôi ( bẫy 1 con hay bẫy số lượng lớn). Bác làm ơn chỉ dẫn cách làm cái thòng lọng được không ?
Thanks!
.
Chào các bạn ! Chào chaomao_binhdinh ! Đúng là mục đích của người bẫy ! nhưng "diễn đàn này là không của riêng ai", nơi đây hội tụ rất nhiều người tâm huyết chơi chim và có tính nhân văn rất cao. tuy nhiên.......Theo mình bạn hãy tìm chọn một chú chim mồi tốt thì bạn cũng có thể thu phục được những chú chim hay, hoặc có những cách bẫy khác cũng hiệu nghiệm không kém ( bẫy bằng mồi tươi: Dế, cào cào...bằng cách gắn mồi trên cầu lồng bẫy ấy). Có lẽ bạn ở Bình Định chăng? nếu như vậy mong bạn có thể sắp xếp thời gian lên TP Pleiku- tỉnh Gia Lai mình một chuyến để giao lưu và học hỏi kinh nghiệm về chim nhé...Chúc bạn có nhiều chú chim hay! Chúc mọi người vui vẻ! Chào !:a24:

pitchu212

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác deco làm 1 bài hướng dẫn về cái làm cái lồng này đi. em bẫy khuyên gặp hôm chim khôn quá cứ đứng nhưng ko vào tiếc lắm:a02:

thinhlc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cần gì phải lông đuôi ngựa cho lằng nhằng ,mình toàn làm bằng cước màu đen cũng rất ok,co điều bẫy mi bằng cách này toàn dính chim mái ,con trống nhìn thấy chạy mất dép thế là công cốc

khactu_215

Thành viên tích cực
SVC$
0
bẫy kiểu này độc thiệt. chổ nào bán bẫy này vậy các bácm nhưng e thấy dặt bẫy này hơi khó

kenzy96

Thành viên mới
SVC$
0
bác có thể chỉ cho em cách làm loại bẫy này được không nhin thấy mê quá:a44:

thinhlc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu thay dây cước bằng cáp lụa co thể bẫy được cả chó,mèo nữa đáy ạ hihi không tin các bác cứ sang nhà hang xóm ma hỏi :a35:

nguyendalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cách bẫy rất sáng tạo, đuôi chim ko bị sứt mẻ gì. Cảm ơn chủ thớt.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom