Guest viewing is limited

minhgas

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hy vọng vào ngày thứ 7 và chủ nhật sắp tới thời tiết thật đẹp để cho cuộc thi diễn ra thành công tốt đẹp. :a44::a44::a44:

anthuagicha

Thành viên mới
SVC$
0
hè vừa rùi về quê ghé lên hội đc mấy hum thấy vui ghê . đông người + nhìu chim nữa hót nghe thích thật sẵn cầm lun chú tơ lên cho học giọng . ^^!chúc clb ngày càng đông càng zữ =]]

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Mới đó mà đã gần 4 tháng trôi qua kể từ ngày Hội thi tiếng hót chim chào mào Quảng Ngãi lần thứ nhất được tổ chức trong năm 2011. Phải nói cái không khí hân hoan phấn khởi của ngày hội thi trong mỗi anh em chơi chào mào vẫn còn lại đến bây giờ. Chim Chào Mào Quảng Ngãi hình như được tiếp thêm lửa, người đam mê chào mào cũng được thêm nguồn năng lượng mới. Trời Quảng Ngãi mưa triền miên gần vài tháng nay, nhưng chim chào mào Quảng Ngãi vẫn hót. Đến trường chim bây giờ đông vui hơn, chim nhiều hơn, chất lượng chim tốt hơn. Nhưng tình hình CLB lúc nầy sao yên ắng quá!
Các bạn yêu chim đâu rồi, có giữ lửa cho mình không?

Bạn không được đưa link sống vào bài viết như vậy là vi phạm nội quy của diễn đàn .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
còn mấy hôm nữa là đến Tết rồi. Sang năm là chuyển về quê ở luôn nên có thể giao lưu cùng các anh chị trong hội rồi. Mình hiện tại có 2 con nhưng cũng không hay lắm, chỉ chơi văn nghệ ở nhà nghe hót cho vui thôi vì không có thời gian. Sắp tới về quê, nếu có điều kiện chú Dũng tuyển giúp mình 2 em chim bổi được không vậy? Rất vui được giao lưu cùng chú và các anh em trong hội. Thân

tanninh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Do bận công việc và chỉ còn vài em nên không làm cám nữa. Các bác ở tp QNgai có biết chỗ nào bán cám cho Chào MàoChòe Lửa có chất lượng và ổn định không chỉ giúp mình với, Thank.
Hơi lạc đề mong các bác bỏ qua, hehe!

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm 24/3 vừa rồi hội Chào Mào Nghĩa Hành tổ chức thi chim cũng đông vui thật, nhưng tiếc là hôm đó thời tiết không ủng hộ nên thành ra chim chơi không căng lửa lắm. Với lại thành phần ban tổ chức không đưa ra tiêu chí chấm điểm của cuộc thi nên có 1 số thành viên tham gia phàn nàn. Mong rằng lần tới ban tổ chức sẽ thực hiện tốt hơn. Thân

To tanninh: Mình cũng mới về QN sống từ Tết đến h, cám chim mình tự làm ở nhà nên không rành cám bán ở ngoài cho lắm. Nhưng nghe một số anh em giới thiệu thì mình được biết ở gần cafe Thiên Ấn trên đường Phan Đình Phùng có bán thức ăn cho chim cũng chất lượng, nếu bro không có thời gian làm cám thì có thể ghé đó mua về dùng thử xem thế nào

tanninh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thank bác tnlk nhiều.
Biết là ăn thức ăn tiệm không hề yên tâm, nhưng chỉ còn 2 con thôi nên liều thôi. hehe!

hoathancaibang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao dạo này 4room clb Chào Mào quảng ngãi không thấy có bài viết mới nhỉ, hôm rồi 29/04/2012 clb Chào Mào Quảng Ngãi tổ chức hội thi tiếng hót chim chào mào quảng ngãi mở rộng lần 2 mà sao vẫn chưa thấy thông tin gì nhỉ, hôm đó mắc việc đột xuất nên chỉ xem được đến vòng bán kết nên lên 4 room xem thử chân dung của người thắng cuộc mà k thấy, buồn ghê, hi vọng bác Dũng hoặc ai đó ó hình thì up lên cho ae không tham gia đợt thi vừa rồi được mở rộng tầm mắt nhé,
Thân !

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
thật tiếc vì hôm rồi mình có việc nên chẳng tham gia được, nghe mấy anh em kể lại nhiều người tham gia lắm, đến hơn 200 lồng. Thêm nữa là 3 giải cao nhất thuộc về 3 đơn vị bạn: Gia Lai, Huế, Bình Định thì phải. Bro nào có tham gia hôm đó lên update thông tin cho mọi người xem đi
Thân

thinhre2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không phải đâu bạn, giải nhất thuộc về chú chim có số báo danh 112 ở Nha Trang, nhì SBD 161, ba thuộc về Quảng Ngãi

trongqngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào CLB Chào Mào Quảng Ngãi quê ta, dù ở xa nhưng mình cũng được biết là lần thứ 2 quê mình tổ chức " Hội Thi Chào Mào" phải không các anh. Vậy là Quảng Ngãi quê mình cũng đã hòa nhịp đập cùng với các tỉnh bạn về thú chơi chim chào mào, ví như bóng đá, tỉnh mình như được thăng hạn..hihi.
Chúc các bác, các anh, nếu có các chị nữa thì càn tốt có gắn phát huy thú chơi chim Chào Mào, cũng như cố gắn thuần hóa được những chú chim chào mào quê ta, hót hay, múa tốt... để còn lên hạn nữa. Thôi em xin chúc các Bác, anh, chị và các bạn phát huy ngày một mạnh hơn, nhanh hơn và chính xác hơn trong chơi, lựa, chọn những chú chim chào mào tốt nhất.
Đắk Lắk, ngày 3/5/2012
Người viết
Trọng
Nhân dịp em xin gởi lời bài hát" Quảng Ngãi nhớ thương" cho các anh em xa quê

"Dẫu cho thời gian phai mờ Thành Cổ và dẫu cuộc đời còn những buồn vui tim ta vẫn nhớ thương Thiên Ấn Trà Giang. Nhớ bờ xe nước một thời như mơ một thời như thơ dệt tình uyên ương thương dòng sông nhỏ đêm con nước lũ trải lũ ven sông ánh trăng vàng rơi rơi ngoài đầu ngõ và đám bạn bè tuổi thơ đùa trăng.

Quê hương ta mến thương Quảng Ngãi ơi! Quảng Ngãi ơi! nhớ mùa cá chuồn nhảy dây ăn trứng thương mẹ vai gầy một nắng hai sương thương dòng Sông Trà ai cắm đò đứng đợi mùa con nước mới trôi qua, trôi qua hững hờ.

Thương người Quảng Ngãi quê tôi miền xuôi miền ngược thủy chung một lòng Quảng Ngãi ơi nhớ phố thân quen nhớ dòng Sông Trà thương người chân quê một đời vất vả. Có dòng sông nào không bắt nguồn từ con suối có bài hát nào không bắt đầu từ lời ru của mẹ và mỗi con người ai cũng có một quê hương. Quảng Ngãi ơi ta thương nhớ nào nguôi."</SPAN>

thinhre2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú dũng ơi lâu wa sao không thấy chú lên diễn đàn vậy. Trời còn nắng mà chú Dũng tụt lửa rồi ???

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hôm bữa bận quá không đi tham dự được nhưng có gởi chim tham gia, SBD 241, ăn giải giải topten, xếp thứ 4. hiii

Duy gởi lời cảm ơn đến anh em Quãng Ngãi, a em có hình up xem lại nha

Cảm ơn

anthuagicha

Thành viên mới
SVC$
0
hum đó về quê chơi lễ lên coi vui quá chừng ! nhưng thời tiết thì nóng bức cả người

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
.​

Thật là vui khi thấy phong trào chim cảnh của QNgãi đã phát triển mạnh mẽ.

Quê hương Quảng ngãi có những loài chim hay có tiếng như Chào Mào, Than, Cu gáy....

Nếu phong trào phát triển mạnh, nghề chơi được nâng cao tính chuyên sâu, thì các loài chim này của quê hương QNgãi sẽ càng có thể được nhìn nhận và đánh giá đúng mức hơn.

Chúc CLB Chim CM Quảng ngãi lớn mạnh không ngừng, ngày càng đạt được nhiều thành tích cao hơn.

Thân ái.

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Chúc con 241 của Duy sắp tới ra Đà Nẳng đạt giải cao hơn nữa!
Rất tiếc là vừa rồi bận việc không tham dự được nên không có chút hình nào để gởi đến bạn đọc. CLB CM Quảng Ngãi đâu rồi mau gởi hình Hội thi cho bạn đọc đi chứ!

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Gà đá Quảng Ngãi đã nổi tiếng từ lâu, bây giờ lại thêm Chào Mào Quảng Ngãi hay nữa, chúc hội chào mào Quảng Ngãi ngày càng phát triển hơn, anh em các vùng miền biết đến nhiều hơn nữa.

Mong gặp lại a em Quảng Ngãi trong các dịp thi tới nhiều hơn nữa, he he

Em, DUY HỘI AN

thinhre2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào tất cả các anh chi em ! Trong tuần này sẽ có clip cuộc thi chim " tiếng hót chim Chào Mào tp Quảng Ngãi mở rộng lần thứ II " đó. Mong rằng các anh chị em hãy xem, góp ý để xây dựng CLB chào mào Quảng Ngãi ngày càng phát triển mạnh hơn nhé

khoqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thể lệ thi như thế nào bác ơi, đăng ký và gởi clip ở đâu ah!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom