Guest viewing is limited

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em tính làm cho con lửa em một cái lồng vuông(tính mua lồng mây cho tiện nhưng trông thô quá nên làm cho em nó một cái)có được không vậy các bác????:a43:

huhuhuhu cả nhà đâu cả rồi?????:a09:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Em làm lồng vuông nuôi Lữa củng được...Anh thấy trên YouTube cũng có nhiều con Lữa được nuôi trong lồng tre vuông...Nhưng em nên làm bự 1 chút cho chim sống được thoãi mái...Chúc em làm được cái lồng đẹp..

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,
.
Vuông hay tròn đều được. Tuy nhiên phải chú ý lồng đủ độ sâu sao cho lông đuôi không bị cọ vào vách và lồng phải thiết kế hợp lí sao cho chim ăn - nghỉ - hót thoải mái, nhảy nhót không bị mắc móng chân hay kẹt đầu sinh dị tật hay chết treo. Chúc bạn vui.
.
Thân chào

bsmai

"Coi thi ân như đôi dép bỏ"
SVC$
0
Lồng vuông cũng thấy hay hay lạ lạ, nhưng ở xứ mình chưa thấy nuôi lửa trong lồng vuông lớn.
Lồng vuông lớn trên Youtube là của các nghệ nhân ở Malai và Sing, thấy cũng hay, nó cũng lớn và thoải mái như lồng lửa tròn của mình nhưng quan trọng là nó vẫn treo lên được

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/KlGy4dUlnQ8?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/KlGy4dUlnQ8?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Chỉnh sửa lần cuối:

simlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng đang nuôi một chú lửa trong lồng vuông. Lồng rộng 50, cao 1m. Lồng này bạn nuôi chim đuôi dài 22cm cũng vô tư.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom