Guest viewing is limited

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hôm 8/3 Bằng cùng ông anh làm 1 chuyến thám thính ở Cai Lậy Tiền Giang xem chim chóc ra sao.Gặp nắng nóng nên kết quả 0 như mong muốn.Có vài ảnh chia xẻ cùng anh em:
Ruộng đồng vừa thu hoạch xong chỉ còn trơ gốc rạ

chú huýt cô mồi khá hay,chơi từ đầu tới cuối nhưng ờ đây huýt cô ít quá nên chỉ tóm được 1 em nghệ già như trái cà

chim mồi khá hay mà giá có 2 xị rưỡi hà ae !
còn đây là tù binh

còn về đầu đỏ thì khá hơn tuy lúc đầu con mồi trở chứng nhưng khi bắt được con đầu thì có chuyển biến tốt,con đầu khá hay nên giữ lại nuôi thử

chú thứ 2

chú mồi giá 1,6 triệu cực dữ,sau 1 hồi chinh chiến chú ta tự nhổ lông,mình phải phun nước hạ hỏa cho chú.Chim hay,tốc độ thu phục chim rừng trung bình là 2 đến 3 phút 1 em.

kiểm tra lại kết quả,vì trời nóng quá nên 2 anh em 0 đi nỗi nữa

trên đường về xe bể bánh phải tạt vào ven đường vá xe,thu thêm 1 bé sâu nữa nhưng quên chụp hình.
rút kinh nghiệm lần sau mình đi sẽ mang theo quạch ta vì ở đây nhiều vô số.Vài hình ảnh chuyến đi chia xẻ cùng ae,chụp bằng ĐT nên hơi mờ xin ae thông cảm.Thanhk

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0

Chim Sâu đầu đỏ ở ngoài trời rất hung hăng háu đá, khi bị bắt như em bé quấn tả thấy tội quá !

caiẽm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy con ở giữa là đẹp nhất đó, anhnam bẩy bán bao nhiêu 1 con vậy?

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
oh, một chuyến thu hoạch thật vui!thành quả cũng khá rồi phải không anh Bằng?
em thích nhất chú Huýt cô " già như trái cà" kia....hi hi...có vẻ chú mồi huýt cô tuyệt lắm mới tóm được "ông già" huýt cô kia. Nhưng với chú mồi như zậy thì giá cũng rẻ. Anh Bằng ìm đâu mà được 1 chú mồi tuyệt mà rẻ zậy?
em tìm muốn chết mà giá thì 6 xi, 7 xị và chai lọ không ah?k biết anh Bằng có thể " tư vấn"cho em 1 chú như thể k nhỉ? thanks....................

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
oh, một chuyến thu hoạch thật vui!thành quả cũng khá rồi phải không anh Bằng?
em thích nhất chú Huýt cô " già như trái cà" kia....hi hi...có vẻ chú mồi huýt cô tuyệt lắm mới tóm được "ông già" huýt cô kia. Nhưng với chú mồi như zậy thì giá cũng rẻ. Anh Bằng ìm đâu mà được 1 chú mồi tuyệt mà rẻ zậy?
em tìm muốn chết mà giá thì 6 xi, 7 xị và chai lọ không ah?k biết anh Bằng có thể " tư vấn"cho em 1 chú như thể k nhỉ? thanks....................
Thật ra chú mồi đó là của người anh chơi chung nhóm cho mượn thử hàng vì mới mua vài hôm.Chim rẻ mà hay lắm,chỉ tội Tiền Giang loài này hiếm.Thân:a04:

nicebird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh ơi cho em hỏi là ! Chim sâu xanh và sâu đỏ thì đặc tính khi bẫy của nó là thế nào hả anh?anh bẫy ở ngoài đồng ruộng àh ? hay là trên cây vậy ! và em muốn hỏi là sâu xanh nó hay sống ở đâu đc ko???

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ah,zay mà e tưởng chú Huyt cô đó a mua! giá mềm quá. e cũng thích đi bẫy huýt cô nữa, xem nó múa đã thiệt,e ham di bẫy,đang tìm 1 chú mồi nhưng giá chim mồi mắc quá,e mua k nổi anh Bằng ơi!

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chài,hấp dẫn nhỉ,không biết giọng 2 loài này thế nào,có ai có file hót không? cho mình nghe thử.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
anh ơi cho em hỏi là ! Chim sâu xanh và sâu đỏ thì đặc tính khi bẫy của nó là thế nào hả anh?anh bẫy ở ngoài đồng ruộng àh ? hay là trên cây vậy ! và em muốn hỏi là sâu xanh nó hay sống ở đâu đc ko???
bạn nicebird thân mến!chim sâu xanh hay đầu đỏ có khắp nơi trong thành phố cũng như đồng quê.Sâu xanh có khá nhiều ở các vườn cây,trong thành phố cũng khá nhiều,còn đầu đỏ thì nhiều và hay thì trên Củ Chi,Thủ Đức cũng có.sâu xanh khi bẫy thì lâu dính hơn đầu đỏ vì đầu đỏ hung hăng hơn nên mau bị bắt hơn....

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0

COOKYSAIGON

Thành viên mới
SVC$
0
bạn nicebird thân mến!chim sâu xanh hay đầu đỏ có khắp nơi trong thành phố cũng như đồng quê.Sâu xanh có khá nhiều ở các vườn cây,trong thành phố cũng khá nhiều,còn đầu đỏ thì nhiều và hay thì trên Củ Chi,Thủ Đức cũng có.sâu xanh khi bẫy thì lâu dính hơn đầu đỏ vì đầu đỏ hung hăng hơn nên mau bị bắt hơn....

Chào các bạn,tôi là thành viên mới...nhìn thấy mấy chú sâu đỏ ,thích quá mà ko biết tìm ở đâu...cho đúng nơi đúng chổ...mong bạn chỉ giúp...một con khoen xanh,một sâu đỏ...chơi hay...dùm tôi với...cảm ơn trước.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Minhf cũng thích nuôi loại này lắm nhưng ko có kinh nghiệm.ở quê mình lúc gặt xong,tối vác đèn đi soi cũng có,ko cần phải bẫy.Bạn chỉ cho mình cách huấn luyện chúng ăn bột với... Thanks
thế thì tiện quá còn gì!Về việc luyện cho chim tập ăn bột thì đơn giản lắm.Ta cứ trộn sâu với bột cho chim ăn,lúc đầu chim ăn sâu thôi nhưng sau sẽ dần ăn sang bột chỉ cần kiên trì chút.Thân

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào các bạn,tôi là thành viên mới...nhìn thấy mấy chú sâu đỏ ,thích quá mà ko biết tìm ở đâu...cho đúng nơi đúng chổ...mong bạn chỉ giúp...một con khoen xanh,một sâu đỏ...chơi hay...dùm tôi với...cảm ơn trước.
không biết a ở SG mà thuộc quận mấy nên hơi bất tiện để chỉ,có 1 chỗ khá nhiều sâu do 1 người tên Minh nằm trên đường Nơ Trang Long quận Bình Thạnh,gần ngã tư NTL-Lê Quang Định.Nhà buổi sáng bán cafe,chú này có nhiều sâu chiến,chú đó cũng là chủ chú sâu mồi mà e đã mượn đi đánh đả dăng bài ở trên.Nếu a có ý tìm 1 chú thì đây là chỗ uy tín nhất mà e có thể chỉ.Thân

COOKYSAIGON

Thành viên mới
SVC$
0
không biết a ở SG mà thuộc quận mấy nên hơi bất tiện để chỉ,có 1 chỗ khá nhiều sâu do 1 người tên Minh nằm trên đường Nơ Trang Long quận Bình Thạnh,gần ngã tư NTL-Lê Quang Định.Nhà buổi sáng bán cafe,chú này có nhiều sâu chiến,chú đó cũng là chủ chú sâu mồi mà e đã mượn đi đánh đả dăng bài ở trên.Nếu a có ý tìm 1 chú thì đây là chỗ uy tín nhất mà e có thể chỉ.Thân

...Xin lỗi vì nói ko rõ ràng...nhà tôi ở Q10 ....đg Vĩnh Viễn...nên lên đc tới NTL cũng hơi xa...nên xin bạn cho dùm số đt của anh Minh để tiện liên lạc trước khi đi nhé....Cảm ơn bạn trước.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom