Guest viewing is limited

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Cả Nhà !
Trân Ngoạn xin gởi lên diễn đàn 2 bộ cóng " Chung Quỳ Tuý Tửu " này . cóng cũng thường thôi nhưng mà màu men nhìn ở ngoài cũng hay lắm , giống như lam hồi vậy .Hình chụp thì nhìn không rõ do điện thoại cùi , mong anh em thông cảm .

Mời anh em xem cho vui :

Mỗi bộ 2 chiếc cóng , 2 bộ là 4 chiếc .

Thân!

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a24::a24: miễn bình luận...bác sưu tập nhiều cóng quá..mà sao không thấy bác giới thiệu chim và lồng cho anh em xem :a01::a01:...à mà bác mua là người ta có cả hộp đựng hay bác tự chế :a12::a12:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
:a24::a24: miễn bình luận...bác sưu tập nhiều cóng quá..mà sao không thấy bác giới thiệu chim và lồng cho anh em xem :a01::a01:...à mà bác mua là người ta có cả hộp đựng hay bác tự chế :a12::a12:

Chào bạn mêchim1995 !
Hai bộ cóng này cũng tương đối lâu rùi không nói là củ kỹ không dùng đến , cả 2 bộ vì thời gian khá lâu nên không còn hộp đựng , còn cái hộp đó là hộp của bộ cóng " Tam Anh Chiến Lữ Bố " mình lấy đựng đỡ , chứ sau này mình cũng cho vào tủ kính thôi không dùng hộp nữa hihi......
Thân!

ana_pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bác NGOẠN ! cho bạn hỏi xíu, khi dùng bộ cống bằng sành sứ như thế ngoài việc trang trí cho đẹp "nhà" các chú chim iu quí thì chất liệu đó còn ích lợi gì khác nữa ko bác...! họa tiết trang trí trên cống thật tyệt vời...bác sưu tầm hay thật!:a12:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào bác NGOẠN ! cho bạn hỏi xíu, khi dùng bộ cống bằng sành sứ như thế ngoài việc trang trí cho đẹp "nhà" các chú chim iu quí thì chất liệu đó còn ích lợi gì khác nữa ko bác...! họa tiết trang trí trên cống thật tyệt vời...bác sưu tầm hay thật!:a12:

Chào Ana-phạm !
Bộ cóng này là cóng của mình , mình cũng có 1 bài viết về cóng hoạ my sưu tầm đó , bạn xem lại cho vui nha .
Các cụ nhà ta từ xưa đến nay việc gì không dám nói chứ mà việc chơi thì đòi hỏi rất công phu và tỹ mỹ , trong chơi chim thì không phải chỉ cho chú chim vào lồng là xong đâu , trong đó còn có thú chơi lồng cóng và phụ kiện nữa ...v.v.. , Bộ cóng tại sao mà thường được làm bằng sành sứ nhỉ , chắc có lẽ là người xưa cũng muốn điểm tô thêm yếu tố cho " ngũ hành " vậy ,cũng nhằm làm nâng tầm thêm trong nghệ thuật , cũng làm hoàn hảo thêm cho tính mỹ thuật Phương Đông .
" Nghề chơi cũng lắm công phu " mà hihi...

+ Xin lạc đề chút về sành sứ : sành sứ có thể nói là nơi lưu giử những tác phẩm nghệ thuật bền nhất và cũng là đất dụng võ cho các hoạ sĩ thả hồn vào đó , mà những tác phẩm đó sẽ trường tồn với thời gian . Bạn muốn biết thêm về sành sứ thì có thể tìm hiểu thêm một số quyển sách của cụ Vương Hồng Sển .
Thân!

ana_pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Ana-phạm !
Bộ cóng này là cóng của mình , mình cũng có 1 bài viết về cóng hoạ my sưu tầm đó , bạn xem lại cho vui nha .

" Nghề chơi cũng lắm công phu " mà hihi...
Nói chút về sành sứ : sành sứ có thể nói là nơi lưu giử những tác phẩm nghệ thuật bền nhất và cũng là đất dụng võ cho các hoạ sĩ thả hồn vào . bạn muốn biết thêm về sành sứ thì có thể tìm hiểu thêm một số quyển sách của cụ Vương Hồng Sển .
Thân!
cám ơn bác lắm...quả thật dùng đồ bằng sứ thì còn gì bằng nữa...ngay cả mình ăn cơm bát sứ còn thấy ngon miệng huống chi là các chú chim nhỉ...! bác nói" bộ cóng này là cóng của mình"...vậy là bác tự làm á? ko biết dùng từ nào để khen bác nữa hết...!:a12::a15:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào .
sao mình ko thấy được hình vậy .nghe nói mà muốn nhìn nhưng ko thấy gì hết

mit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao em ko xem đc link nhỉ, anh Ngoạn chỉnh lại link đi anh!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom