Guest viewing is limited

yeucaliathia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có 1 con chòe than bổi khá dạng khoảng 3,5 tháng , đứng cách xa 1-2m thì không nhảy lồng còn đứng gần thì nhảy nhưng hơi ít với lại em nó không bị lộn, hót nhỏ nhỏ trong họng khi em treo chỗ vắng người còn chỗ đông người thì im re không hót 1 tiếng .Như vậy đem đi dợt được chưa vậy mấy anh? À với lại em nó bị cụt đuôi vậy em ra cội có sao không vậy mấy anh?
Em cảm ơn mấy anh trước

khactu_215

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim bạn mà đưa ra cội thì hơi phiêu, nếu gặp e nào mạnh mạnh thì có thể e bạn tịt ngòi luôn. theo mình h thì chưa phải lúc đâu bạn ơi, chờ chim bạn hót to to cái đã

yeucaliathia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tại mình thấy trong dd có bài thuần chòe than thì trong đó có phần đi dợt để than mau dạn hơn. Vậy là không đem em nó đi được hả bạn?

mr.nam.h2t

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chưa chắc đâu bạn ạ
bạn cứ mang CT đi dợt, nhớ là treo xa mấy con CT mạnh, chỉ chho nó nghe hót đừng cho thấy mặt mấy con kia, dần dần máu khẳng định lãnh thổ sẽ tăng lên, và nó sẽ hót to để bảo vệ lãnh thổ của mình, với lại chỗ dợt chim có nhiều người qua lại chăm đi dợt chim sẽ quen với con người hơn => mau dạn hơn, vài lời góp ý. Thân!!!:a12::a12::a12:

thuanviet

Thành viên mới
SVC$
0
Tình trạng của bạn cũng tương đối giống mình. Mình mới tuyển một chú, chú này rất dạn, tho tay vào là đá lấy đá để. nhưng chỉ khi đá thì mới líu trong miệng thôi. còn lại thì im bẹt. Chắc có lẽ là do minh mới sang lồng
:a24:

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
khi nào mà treo chỗ nào cũng hót thì mang đi đc :a01:

nmhaisvc

Thành viên mới
SVC$
0
hix.... em than nhà mình mới mua . chủ của nó bảo là non lên , đây là vụ thứ 2 và vừa thay lông xong. Nhìn lông lá ngon lắm nhưng mỗi tội là không hót. Mong các bác chỉ giao phương án làm cho em nó hót hét một chút

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Khi nào chim thay lông đầy đủ, cứng cáp và năng động thì có thể đi dợt, không cần đợi hót hay không. Khi đến cội nhớ treo xa và dời vào từ từ tùy độ căng, có khi treo xa 1 chỗ hàng tháng trời chim kg thèm hót. Cố gắng chăm đều tay và chờ đợi kết quả bạn nhé.
.
Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom