Guest viewing is limited

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình mớim ua một chú than rất ran, nhưng khi cho vô lơng thì hay lộn mèo lắm, mình đã thử di chuyển cầu cho chim đứng nhưng cung vẫn không đựơc, có bạn nào có cách nào không chỉ cho mình với!

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu là chim non thì còn có thể giúp nó bỏ tật xấu lộn mèo.nhựng chim của ban đã thuộc từ 1 mùa rồi thì không thể sửa được đậu

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
mình mớim ua một chú than rất ran, nhưng khi cho vô lơng thì hay lộn mèo lắm, mình đã thử di chuyển cầu cho chim đứng nhưng cung vẫn không đựơc, có bạn nào có cách nào không chỉ cho mình với!
Cách này bạn phải kiên trì và em than sẽ hơi xấu mã ở thời gian đầu. Bạn chuyển em than sang lồng bẫy nuôi tạm vài tháng thì em nó sẽ quên tật lộn và dần dần là hết. Mình đã chữa thành công cho em than mình đang nuôi. Phải nói thêm là đa số các em than nuôi từ nhỏ lên đều sinh ra cái tật này.

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy mình sẽ thử cho qua lông bay thử. tại máy lần mình mang đi bẫy thỉ nó không lôn mèo nữa nhưng cung sợ chim suông sắc nên không dám cho vô.

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chích choè than của bạn là chích choè than non ,nuôi nó lên chỉ biết lộn mèo , cái tật xấu này bạn hãy để chúng ở các lồng nhỏ như lồng bẫy , lồng chim cu, lồng khuyên để trong những cái lồng trật hẹp thế này thì chúng không thể lộn mèo , nhưng phải trong 1 thời gian khá lâu đó nha bạn để từ 3-4 tháng có thể chuyển lồng của nó
CCR chúc bạn thành công

hongphong1803

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thì mình nghĩ khác. đúng là chim non và chuyền nuôi lên thì rất chi là ưa lộn mèo (do bạn treo gần những chú chim bị lộn mèo, làm chú ta học theo), nếu bạn phát hiện kịp thời thì chữa được. nhưng đâu bạn phát hiện quá trễ, bạn đành ch6áp nhận thôi.
còn theo mình khi bạn nuôi lồng bẫy mà chế độ chăm sóc chú chim không tốt thì chú ta xuống rất lẹ. chỉ cần 1tháng là bạn thấy ức chim như cái lưỡi dao cạo râu thôi à.
nhưng nếu bạn rảnh thì cứ thử xem sao,

hiepsinhocon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có 1 cách làm cho than không lộn đc đó là làm 1 cái cầu sau đó gắn mấy cây chìa chìa ra ngoài là than không còn đường lộn nữa.
Thân

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
em cũng có chú than bi lọn mèo vậy là hết cách chữa sao a??:a33:

mechim96

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú Than nhà mik` cũng là than con nuôi lên mua từ 1 anh bạn chơi mới đầu khi xem chim cả 1->2 tiếng ko thấy lộn an tâm bắt về. vậy mà về được 5 ngày thì có dấu hiệu lộn mình chèn cầu luôn nhưng nó vẫn tìm chỗ thoáng ko có cầu chắn để lộn thế là mik` cho wa 1 cái lồng nhỏ lồng sắt của TQ rồi nâng cao cầu thế là em nó bớt hẳn và 1 tuần nay ko lộn nữa .
Mik` có nghe các bác chơi lâu năm nói than con wa 1 mùa mới bik chak là lộn hay ko nên cứ để nuôi vs lại còn có thông tin là do nhìu lửa wa' nên than mới lộn, nên bạn cứ thử cho ăn cám ko thôi ít mồi tươi thôi đồng thời cho chim tắm thuong` xuyên để cho chim bớt lửa bạn thử xem

phithang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới bắt 1 con chòe cau về thấy lộn. Dù đã làm đủ mọi cách như thêm cầu phụ,... Vẫn lộn. Mình nuôi bằng lồng tròn cao.
VÀ mình cho vào lồng vuông cao khoảng hơn 50cm (ae Đà Nẵng nuôi Chào Mào) thế là hết lộn luôn, may quá. Mọi người thử xem.
Thân.

nghidt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vào đây nè!
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam
Chú chim của mình tạm ổn rồi đấy!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
ở đây Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam có cách ngừa và trị than lộn mèo đó bạn! mình mua một chứ hơn 2 mùa lộn vòe vòe! nhưng giờ mình trị đã hết thời gian cũng đc 3 tháng rồi, ở cuối topic trên mình có viết cách trị đó, bạn thử áp dụng xem

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom