Guest viewing is limited

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tôi bảo đảm là em nó died là chắc rồi...tôi cũng có 1 em đang hót siêng như vậy chỉ nhảy nhièu quá vi bung áo lồng quá sớm nên no yếu sức minh cầm trên tay vẫn thanh thoat vậy mà sáng hôm sau em nằm dưới sàn lông k đứng nỗi nữa.....:a11:

kieplangtucantho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thuần than kiểu này chẳng khác gì tra tấn , em nó sợ mất hồn nên mới như thế , bạn đừng giận nha ....
dã man quá đi à...hix:a09:

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0
đợi qua tuần đầu rồi bạn cho bít thêm thông tin và hình ảnh nhé.

ngocdy82

Thành viên mới
SVC$
0
hix bạn thuần chim vậy chắc chòe của bạn kiệt sức rồi đấy, bây giờ bạn phải chịu khó chăm sóc, vỗ về vào, rồi để mồi gần cám, sau đó ngồi bền cạnh xem nó ăn, vậy nó sẽ ăn dc cám, mà vẫn dạn người như thường
hehe........

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
e nói ko phải chứ các bác đọc bài làm ơn đọc hết. Thông tin đã update là chim sức khỏe bình thường, chịu hót, chịu đấu. Các bác cứ nói e nó yếu quá ko nhảy nổi, vậy con nào yếu mà dám hót...Tuy cách thuần của bác hơi lạ. Chòe bổi nuôi 3 năm cầm lồng có khi nó còn tông, nhảy ào ào chứ đừng nói là 3 ngày. E cũng hơi khó tin nhưng đôi lúc sự thật nó lại như vậy. Nuôi trong hồ kính thì e thấy cũng đã có người làm nhưng chưa thấy ai tắm như bác cả. Chòe bổi nằm trong hàng khó thuần mà bác thuần 3 ngày thì các bác trên này khó tin cũng đúng. Tiện đây cũng cảm ơn bác luôn về việc nước tắm cho chim. Bác nói rõ hơn về việc tắm dc ko bác ? Thường thì chòe là loài ham tắm. Bổi mua về khỏe khỏe 1 chút là tự tắm dc rồi. E đang ko hiểu cái nước tắm bằng nước vo gạo và lá trầu không của bác....

tien-mi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con than ốm trơ lường ức ra đó...đói quá thấy con dế thèm chải dãi lật đật ăn chứ dạn gì...con than nhìn thấy tội nghiệp quá ,nuôi than bổi nhát là chuyện đương nhiên đừng ép nó quá ốm nhách tội lắm bạn ui ,mình khuyên mọi người dừng ép em nó quá nhé..bổi mình về đầu tiên là cho nó mập lên trước , no đủ chất thì nó bắt đầu hót rồi từ từ kè mái mà ,đem dợt thường thì dạn chứ ép em nó vậy tội lắm.............
Thân !

waterplant

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chủ thớt cho hỏi chim của chủ thớt còn sống hông, tui đang định ép chòe chuyền nhà tôi đây, ăn cám ầm ầm rồi. Đút sâu ăn vi vu rồi chỉ có tội còn nhảy thôi.

waterplant

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom