Guest viewing is limited

Sontg

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bác Cù,

Xin bác trao đổi chút ít kinh nghiệm về điều trị lan đã bị nhiễm nhện đỏ và ốc sên.

Nhìn cây lan bị nhện đỏ tấn công làm hư hại mặt dưới của lá và bị ốc sên cắn phá đầu rể và mắt ngủ mà xót cả ruột.

Cám ơn bác, chúc bác sức khỏe và thành đạt.

ps: Chơi lan cũng là 1 nghiệp. Nguyễn Du có nói :"Nghề chơi cũng lắm công phu" nay xin thêm :"Phần khôn thì ít, phần ngu thì nhiều." Gắn bó với lan cũng được vài năm, thành công cũng có tuy khá khiêm tốn, nhưng học phí bỏ ra thì khá nhiều chưa kể nhiều lúc nhưc đầu với các loại sâu bệnh hai cây lan.:a03:

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Có một điều anh chị cần chú ý, có thời gian khô hẳn hoàn toàn giữa hai lần tưới sẽ giúp lan ra rễ nhanh hơn trong giai đoạn kích rễ

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Chào bác Cù,

Xin bác trao đổi chút ít kinh nghiệm về điều trị lan đã bị nhiễm nhện đỏ và ốc sên.

Nhìn cây lan bị nhện đỏ tấn công làm hư hại mặt dưới của lá và bị ốc sên cắn phá đầu rể và mắt ngủ mà xót cả ruột.

Cám ơn bác, chúc bác sức khỏe và thành đạt.

ps: Chơi lan cũng là 1 nghiệp. Nguyễn Du có nói :"Nghề chơi cũng lắm công phu" nay xin thêm :"Phần khôn thì ít, phần ngu thì nhiều." Gắn bó với lan cũng được vài năm, thành công cũng có tuy khá khiêm tốn, nhưng học phí bỏ ra thì khá nhiều chưa kể nhiều lúc nhưc đầu với các loại sâu bệnh hai cây lan.:a03:
theo kinh nghiệm thì những thuốc trị sâu rầy cũng có thể tiêu diệt nhện đỏ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom