Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hình ảnh này ở đâu nhỉ?
Nghe giọng thì là giọng Quảng Trị thì phải?
Và bờ sông này là ở đâu các bạn ở phía Quảng Trị Quảng Bình có biết không?

hihi dạo này mền đang học nghề cho nên lùng clip youtube thấy nghe hỏi chuyện cũng vui cho nên post vào.

Cụ ông này vác cây sào khiếp! Cặp lồng đánh cũng đặc biệt!

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/mkjf9s5DOzQ?rel=0" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>

thân mến,

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihi chào cụ Bạch Đề. Giọng người ở dây thì là vùng Bình rồi cụ và là vùng Đồng Hới, hay Lệ Thủy - Quảng Bình rồi cụ. Nuô con chim đã 15 năm thì không phải đơn giản đâu nhỉ. Đúng là đam mê, mà cụ này đam mê và giữ được chú chim này thì cũng phải nhờ người vợ nữa hihi. Vậy nên các cụ nhà ta xem đó mà hoc hỏi nhé. Thân

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
chơi con cu là để cho vui,kể cả đi 10 ngày không đc con nào nhưng khi có cu trời về đầu ngồi nghe giọng nó cũng thích.....hic.....đúng là sư phụ của đam mê cu gáy...

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
mọi thứ kết nối lại chung cũng là niềm đam mê vô tận .chồng mê chim cu vợ cũng mê thì còn gì bằng há các bác.

thân

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihi chào cụ Bạch Đề. Giọng người ở dây thì là vùng Bình rồi cụ và là vùng Đồng Hới, hay Lệ Thủy - Quảng Bình rồi cụ. Nuô con chim đã 15 năm thì không phải đơn giản đâu nhỉ. Đúng là đam mê, mà cụ này đam mê và giữ được chú chim này thì cũng phải nhờ người vợ nữa hihi. Vậy nên các cụ nhà ta xem đó mà hoc hỏi nhé. Thân

Vâng cụ Lê!

Thích là cái chỗ nớ đó... chớ thường các cô ấy thấy có giá là bảo chồng bán đi hic hic!

Đúng là.... cái quà tặng v.v... thì nó còn trường tồn còn buôn và bán thì nó cứ theo dòng đời mà đi mô mất!

Rứa đó: "đánh chim về ngồi mà thít" :)

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Người ta bảo trong mấy cái ngu thì ngu nhất là gác cu. Mình gặp một cụ ông mấy chục năm chuyên đi bãy chim, cụ bảo gọi là ngu vì đi gác chim (bãy chim) toàn vào vùng sâu, vùng xa mà đi một mình nhỡ bị rắn cắn,cảm hàn hay tai nạn thì có khi chết mất xác con cháu chẳng biết đâu mà tìm. Thế nhưng nó là cái thú, con gáy chỉ thể hiện hết đẳng cấp khi đi đánh mồi, lúc đó là lúc nó chơi hay nhất.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom