Guest viewing is limited

vinhhunghp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có con CT bổi 3 mùa rồi thấy cũng hót nhiều nhiều, các bác xem hộ em xem nó có hót múa được không.

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/1dqlMbD-drU" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Chòe than ghẻ vinhhunghp mời các bác xem hộ

Con than của bạn là than rừng hót giọng khá hay. bạn thuần nó cũng khá tốt chim lông ôm, bóng mượt. con này theo đường võ sĩ thì ngon hợp lý hơn, ngực nở. vì cổ to và ngắn đuôi ko đc dài tướng này thích hợp làm võ sĩ. mà sao bạn lại nói nó là con than ghẻ. mình có đôi lời góp ý nhé. thực sự mình biết bạn rất thích và rất quý con chim này. nếu bạn ko thích ko quý thì đâu có nuôi nó tới 3 mùa đầu có chăm sóc nó kỹ vậy đâu có ngày nào cũng tắm táp cắt cào cào cho ăn uống v..v... vì vậy bạn không nên dùng từ ghẻ. nghe mà tội nó. ai nói gì không quan trọng, quan trong là ta thích là đc đôi lời chia sẽ cùng bạn

Thân

vinhhunghp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mà sao bạn lại nói nó là con than ghẻ. mình có đôi lời góp ý nhé. thực sự mình biết bạn rất thích và rất quý con chim này. nếu bạn ko thích ko quý thì đâu có nuôi nó tới 3 mùa đầu có chăm sóc nó kỹ vậy đâu có ngày nào cũng tắm táp cắt cào cào cho ăn uống v..v... vì vậy bạn không nên dùng từ ghẻ.
Thân
Cám ơn Bác đã có nhời, em này được gọi là ghẻ vì ngực và lưng có lấm tấm bông, mùa trước thì trắng nhưng mùa này lại không trắng nữa nên e mới gọi nó là e ghẻ. Em chỉ thích chơi hót nên không thể cho e nó theo đường võ sĩ được

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Chất giọng em này hay đấy bạn ah, yếm sâu, chim mượt mà. Chỉ có điều em này đuôi ko được dài, hơi mập chim. Nhưng dù sao thì chất giọng vẫn là số 1. Còn về múa thì thỉnh thoảng xòe đuôi nên chưa thể là hót múa đúng ngĩa được bạn à. Chúc bạn có một em CT hay>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom