Guest viewing is limited

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
con choè than này em chụp đc ở park nó nhác quá nên lạt đật chụp nên hơi mờ và chỉ có 1 tấm hình duy nhất vì chụp nó cái mấy hình nhá đèn mất hồn bay mất . mời các anh xem chơi cho biết choè than mỹ .

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Bác ơi con này là con gì ah, không phải choè than đâu, cái đuôi nó dài thế kia mà.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Chim ác

Con này là chim Ác Là chứ ko phải Choè Than.Nó to có khi còn hơn con Sáo ấy chứ.Con này sắc lông cũng có 2 màu xanh đen và trắng nên nhiều người lầm tưởng là Choè Than :D

Nó đây á

Và có cả hàng đột biến nữa nà :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
em cũng hỗng biết nữa vì thấy nó dúng choè than lắm nhưng mà nó kêu như bìm bịp vậy nghe ghe lắm và đuôi dài sợ hơn con choè lửa nữa . vậy là ở mỹ hông có choè than và choè lửa . vậy mà các anh ở cali lấy ở đâu ra vậy ta . khâm phục ở đây chỉ có yến phuụng là nhiều và két

ngocdiem

Thành viên mới
SVC$
0
ở Việt Nam thì mình chưa từng thấy em này. nhưng ở Hàn Quốc thì mình thấy nhiều.. em nó rất giống choè than nhưng to hơn nhiều. nếu không đúng bác bỏ qua nha:a39:

lethanhnghi1234

"...bay về phương Nam..."
SVC$
0
Bác ơi con này là con gì ah, không phải choè than đâu, cái đuôi nó dài thế kia mà.

Chú chim này có tên tiếng Anh là MAGPIE, dịch sang tiếng Việt chúng ta là Chích Choè nên có thể dẫn đến những lầm tưởng khác nhau. Chích Choè Than (Oriental Magpie) có hình dáng thon nhỏ, khác xa so với loài Magpie này. Chích Choè (Magpie) có 3-4 loài, phân bố ở Bắc Mỹ, rất nhiều ở Châu Âu (nước Anh là một ví dụ) và cả Châu Á (cụ thể như ở bán đảo Triều Tiên - như có bạn đã nói - chúng được gọi là Korean Magpie).

Xin được nói thêm là loài này thuộc họ QUẠ, to hơn sáo đen nhiều, nếu không muốn nói là gấp đôi, giọng "hét" (không thể gọi là hót được) thì... không mấy ai ưa được. Lại khá nghịch ngợm, vệ sinh kém... nên không được người ta yêu thích. Ấy vậy mà vẫn đi vào nhiều thơ văn của dân Châu Âu nói chung và dân Anh nói riêng !!!

Thân mến,

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây là chim Ác Là. Ở VN cũng có nhưng ít gặp. Chim thường làm tổ hay tha các loại đồ vật có ánh sáng kim loại phát sáng. Ở Mỹ có rất nhiều loài này. Thân !

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng là chim này là chim ác là rồi. hồi xưa có xem phim của nước nga có người nuôi bọn này. con này nhìn lầm tưởng là chòe than ah. con này biết nói nha mấy bác. bác nào ko tin thì thôi. cũng ko nhớ bộ phim đó tên gì nữa xem khoảng hơn 10 năm nay rồi:a01:.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
con này thì đá lộn là ngon chứ chim hót là mấy e khác tông hư nan hết quá

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom