Guest viewing is limited

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác giúp em với. em mới nuôi 1 em choe than mua này đang thay lông gần xong rồi. em nhốt ở lông 82 nan lông nuoi choe lửa. được gần 1 tháng em thấy chứ cứ đứng câu và làm 1 vòng san tô hic. em tức tiết cho nó sang 1 lông cao 35 phân lông em nuôi chao mào và để cầu cao gần sát với nóc lông, thi chú ta lại xuống dưới đáy lồng lộn tiếp. bác nào co cách gi chi em với. vì nó no mới bắt đâu học vũ điệu này nên em nghĩ là chữa được còn để lâu chắc em cho len chao luôn:a01: mong các bác giúp em vơi:a09:

lamhp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chào người anh em cùng cảnh.
đọc bài của bạn sao giống hoàn cảnh của tôi quá, tôi cũng có một chú ct non nhưng khi thay lông xong nó lại dở chứng ra lộn thế mới đau em chứ. tôi cũng đã thử một vài cách nhưng không ăn thua lắm lúc ngồi ngắm vừa buồn vừa tiếc không biết làm cách nào cho nó hết lộn đành buông xuôi. vậy có bác nào vào đọc mà cho ít kinh nghiệm thì tốt quá.
anh em tôi xin cám ơn.

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái này nhiều cao thủ cũng bó tay rồi bạn ah. nó thành diễn viên xiếc chuyên nghiệp rồi đó.
có mấy cách thấy các cao thù viết mình cũng chưa thực hiện bao giờ nhưng bạn làm thử xem.
1 là cho chú nó ra cái chuồng to như chuồng nuôi gà
2 là làm thêm 1 cầu nữa bên trên
3 cắt 1 bên cánh chịu khó mất 1 mùa thẩm mỹ, lệch cánh sẽ khó lộn hơn.
4 treo 1 cái đĩa CD ở trên lóc lồng bên trong.
5 hữu hiệu chuẩn luôn là phóng sinh cho nó sinh sản mua con khác về nuôi bạn ah.
Chúc bác thành công:a22:

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhưng phong sinh thì phí qua. em này của mình thay lông song thấy hay cứ vẫy tay gần lồng là chú ta đứng múa va hot chuyện luôn. vi chưa căng nên chú ta không hót sổng. giờ bỏ thì phí thật:a09: ma nuôi thì tức mặt cứ nhảy lộn san tô hoài. em thấy bảo loại chòe than này cứ nuôi non lên 10 em thì 9 em no lam xiếc không biết có đúng không nữa. chắc giờ kiếm em mộc khác về nuôi vây :a43:

tapnuoichim0109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác thử nuôi ở lồng cao 65 xem sao. cái lồng tròn hay nhốt Chào Mào ý ạ! lắp thêm cái cầu ngủ ở trên cho chú ta chuyền từ trên xuống dưới và lúc lộn là bị đập vào cầu phụ đó. mới bị thì may ra hết còn bị lâu thì đành bó tay, nó nhiễm vào máu roài bác ợ:a36:

kieplangtucantho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn ! tui cũng có một em than như vậy , theo tui thì bạn kiếm một cái dĩa bằng mũ to bằng nắp lồng .. rồi gắn thêm 2 cây cầu thấp hơn hoặc bằng cây cầu chính giữa , tui đang thử nghiệm và đã đạt hiệu quả hiện tại , hix ....còn về sao này em nó còn lộn nửa thì cũng không dám chắc nhưng dù sao cả tháng nay em nó không nhào lộn nửa tui cung thấy vui nên chia sẽ với anh em , nếu có gì sai xin ae bỏ qua !!!

tramtuki

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: choe than tự cắn mình

Chào các pác! e có con than khi ở nhà thì nó hót dữ lắm. nhưng khi đem đến cội thì nó lại tự cắn mình không hà. mong các pác chỉ cách giúp em với! ! :a34:

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tật lộn thì phòng từ đầu thôi, khi thấy nó bắt đầu có biểu hiện ngửa cổ lên thì áp dụng các biện pháp của bác MTCHIP để trị, một khi nó đã lộn rồi thì bó tay thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom