Guest viewing is limited

manhthin

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bác! Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo dùm, em có con chòe than khi ăn cứ vẩy mồi ra đầy đáy lồng và sân kể cả cho vào cóng một ít cũng vậy.:a36:

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng vậy! chẳng cứ gì choè than mà rất nhiều loại chim ăn vẩy như vậy lắm.không biết con choè của bạn là chim chuyền hay chim đuổi,theo mình suy đoán thôi nhé có thể là chuyền.vì khi chim tập mổ mỏ chim còn yếu lên mổ chưa chặt lên hay rơi,vì không quan tâm đến việc nhỏ nhặt này lên lâu dần nó thành quen rồi *** ra thành tật.còn choè đuổi thì hầu như không bị,nguyên nhân thì có nhiều nhưng theo mình là chim đã trưởng thành rồi lên mỏ rất cứng.mổ phát nào là chắc phát đó gần như tuyệt đối luôn.cách khắc phục bây giờ là chỉ còn cách dùng cóng sâu lòng thôi,đổ thật ít cám thôi nhé.như vậy thì nó sẽ không còn vẩy nữa có điều là mình phải luôn để ý không để hết cám lâu quá ,chim bị đơi sẽ hại chim.trên đây là cách mình đã từng áp dụng để trị tật vẩy cám của vài loại chim mà mình đang nuôi.bạn thử áp dụng xem hiệu quả thế nào và hãy tham khảo thêm anh em nữa nhé.có rất nhiều cách mà mình chưa biết lên cần phải tham khảo thêm không thừa đâu mà.chúc bạn sẽ thành công chữa tật của con chim của bạn thành công !!!!!!

manhthin

Thành viên mới
SVC$
0
Cám ơn Danghoc nhe! con CT cua mình là chim chuyền, mình đã thử các cách rồi nhưng thực sự là pó tay.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom