Guest viewing is limited

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
đây là chú chòe than 1 năm lòng hót múa. nhưng không biết vì lý do gì 1 tháng nay chú im bặt, hiện tại chú còn đang thay lông nữa. Có phải do tháng vừa rùi nóng quá nó chịu ko nổi nên thế không. AE xem và có cách gì giúp chú nó lấy lại phong độ nhé.
đây là 1 đoạn clip khi em nó chưa trở chứng.

<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/lGgBiSnmVYM&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bạn có chú choè hót và múa.mình ko rõ đây là chim nuôi non lên chim bối.chim mới có 1 năm lồng nên nước chơi chưa ổn định,bạn cố chăm sóc em nó thật tốt để em nó lấy lại phong độ.em nó đang thay lông mà lại vào mùa nóng thế này bạn nên cho ăn thêm nhiều mồi tươi như dế và giun đất(có tính mát)rất tốt cho choè.chúc bạn có thật nhiều chim hay:a44:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,
.
Theo như bạn mô tả thì chim đang thời thay lông và không còn giữ được lửa như mong muốn. Bạn phải chờ cho xong lông trước đã rồi từ từ lấy lại phong độ nhé. Cách chăm chim thay lông đã có trên diễn đàn bạn vui lòng tham khảo thêm.
.
Thân chào

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Than đẹp đó bạn, có lẽ e nó chuẩn bị thay lông nên tụt lửa. Điều đó là bình thường thôi, hãy chăm sóc em nó thay lông khoảng 2 tháng, lên lửa 2 tháng nữa là e nó lại ngon lành thôi. Con chim nó cũng có chu kỳ chứ k phải chơi quanh năm được đâu. Nhất là ở Miền Bắc nói chung và Nghệ An nỏi riêng, thời tiết khắc nghiệt, mồi tươi khan hiếm.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom