Guest viewing is limited

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chòe than dở hơi của em nó cứ hót từ 4h30 sáng ko ai ngủ được mặc dù đã chùm kín áo lồng, nó không phải căng hay gì hết vì ngày nó ít hót thôi, mà nó như dở hơi ấy, cứ từ 4h30 đến 6h là hót om cả xóm lên ko ai ngủ được, hàng xóm nói ngại quá, có bác nào bị vậy chưa có các nào cho nó ngậm mồm đến khoảng 6h mới hót không các bác

choeluapleiku418

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trước đây mình cũng có 1 em như vậy, tuy hót vào lúc 5h sáng nhưng lúc đó cả nhà chưa dậy nên bị nói hoài. Cách khắc phục là trùm áo lồng (màu tối) và bỏ vào trong kho, đóng chặt cửa lại,lúc nào dậy thì mới cho em nó ra thôi.

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hiz nhìu người nuôi than mong nó mở mồm sớm kô đc, còn các bác thì .. vô đối. Hii

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
con chòe than dở hơi của em nó cứ hót từ 4h30 sáng ko ai ngủ được mặc dù đã chùm kín áo lồng, nó không phải căng hay gì hết vì ngày nó ít hót thôi, mà nó như dở hơi ấy, cứ từ 4h30 đến 6h là hót om cả xóm lên ko ai ngủ được, hàng xóm nói ngại quá, có bác nào bị vậy chưa có các nào cho nó ngậm mồm đến khoảng 6h mới hót không các bác
Mình có một chú Họa mi trước đây cứ 4h30 là nó làm inh ỏi không ngủ được dù đã trùm áo lồng. Đến sau mình trùm áo lồng tối màu hơn chỏ hẳn sang một nơi kín bỏ dưới góc nhà tối om thế là nó không hót thế nữa. Khôn biết cách này có áp dụng cho chú chòe của bạn được không nữa. Thân

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiz nhìu người nuôi than mong nó mở mồm sớm kô đc, còn các bác thì .. vô đối. Hii

ý mình nói ko phải là nó căng nó hay gì mà, chỉ là dở hơi, hót từ lúc 4h30 đến 6h thôi còn cả ngày nó cũng ít hót, mong thay đổi nhịp sinh học cho nó chứ kiểu này hàng xóm kêu quá

cugay2011

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác PM lại cho em đẻ em giáo dục lại nó cho hihi:a15:

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thì cứ cho em cách đã nào khi nào nó cứng đầu quá em ko giáo dục được thì em nhờ bác cải tạo và chắc cũng ko dám cho nó trở về nhà nữa

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác canh gi nó hót đem ra mở tung áoll ồng treo trong nàh xem nó htó ko nếu tối quá thì mỡ đèn lên vài vần v nó hót ko dc thì bỏ thôi

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cho nó đi ngủ lúc mấy giờ, chổ ngủ có đèn không

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cho nó ngủ trể tí thử xem sao . ....................................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom