Guest viewing is limited

crocodilenew

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào ace!
Lâu lâu lại chụp hình mấy em lên nhờ ace đánh giá!
1/ Choè bông:

2/ Hắc công tử, tuy giọng còn non nhưng chơi ra hinh rất đẹp!:a44:

3/ Bạch công tử, đang trổ, lông đuôi đang ra, cũng chịu múa đuôi lắm:a21:

4/ Choè xám (chân trắng, mỏ trắng), 2 em này mới về nhà được nửa tháng nay, chân rất cao và mỏ rất dài :a08:

Chúc sức khoẻ everybody:a07:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Anh Nam !
Phải nói là bộ sưu tập chích chòe than của anh Nam thật là độc đáo có đủ cả những em quý hiếm như trắng , đen , xám , bông , nhìn mà mê luôn . Phải nói cũng phải bỏ nhiều công phu lắm mới tuyển được những em hàng độc như thế này , nhiều khi có tiền mà cũng không mua được.
Chúc mừng anh Nam có được những chú chim chích chòe than quý hiếm .
Thân!!!

crocodilenew

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thanks bạn, hihihiih, mình cũng vui lắm, nghe nói còn 1 màu cafe sữa nữa, hy vọng là có duyên!:a21:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng bạn có bộ sưu tập độc nhất vô nhị. Hình như 'hắc công tử' là Than phi phải không. Hy vọng có dịp gặp mặt để trao đổi chim cò hé

crocodilenew

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn có bộ sưu tập độc nhất vô nhị. Hình như 'hắc công tử' là Than phi phải không. Hy vọng có dịp gặp mặt để trao đổi chim cò hé

Than VN mình thì mới quý chứ than Phi thì bình thường bạn ah. Chú này gốc ở ngoài Long Hải

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Collection của bạn rất là độc đáo. Chắc phải tốn kém rất là nhiều tiền và công lao mới kiếm được có máy em như thế này. Mình thích nhất là hắc công tử của bạn.....long lá bóng (glossy) và ôm sát mình. Nhình rất là hùng dũng....chúc mừng bạn nhé. Niếu không nuôi hú mình một tiếng, mình kiêu thàng bà con ở Saigon lên hốt hết.....heheheh.
Chú Chèo Trắng của bạn là albino (bạch tạng), rất là hiếm. Chúc mừng bạn nhé trắng đen có đủ hết.
RTH

dungdavang2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi bac RT,

bác hốt hết rồi làm sao nửa. cám ơn bác cá xấu cho coi hình chim quá là đẹp

Dũng

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Pác dungdavang2000,
Em hốt hết về cho đẻ.....hihihihih, rồi bán lạy cho bác kiếm lời. Bác có Lửa, Mi.....chơ thêm một em Than nửa. Than hót lắc qua lắc lạy coi cũng đã lém đó.
RTH

dungdavang2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi bác RT,
Giọng than hót hay, nhưng tone thì cao quá giống y chang như con vợ nhà em nên em không dám đem về nửa.

Dung

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
hahah pác dungdavang2000 nói vậy,
Bữa nào em lên nhà pác rặp chị em hỏi chị có pải kô okie. Kỳ rùi anh chị tới nhà em giao lưu, chị liếu giống Vành Khuyên nhẹ nhành như vậy mà pác nối Than......quá đắn nghe pác.

RTH

h0a mi chie^n'

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng bạn có bộ sưu tập đẹp và mình thích nhất là hắc công tử của bạn.....chúc mừng bạn nhé vì có toàn chim đẹp sau bạn cô' post nhiều hình anh một chút ...........thích qua'

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em đợi Cá Xấu up hình lên nữa mà mãi khống thấy buồn 5 phút. hix hix. :a09::a09::a09::a09::a09:

Bày chim bác đẹp quá up thêm hinh lên cho ae chiêm ngưỡng đi bác..............I am waiting!

RTH

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ợ Ợ Ợ Đẹp quá, Lạ quá,Độc quá,Thèm quá:a37::a37: ko còn lời nào để nói.Chúc mừng chủ chim nhé,lâu lâu nhớ chụp hình đưa nên cho bà con thưởng thức Ạ.thanks.:a04::a04:

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đâu mà đẹp thế nhỉ nhìn đúng độc hàng ước gì em có thằng hắc công tử của bác hihi:a09:

quangminhkt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác này chơi toàn hàng thuốc độc không ah, khi nào có thời gian bác up cái clip cho anh em nghe giọng hót của mấy em nhé.

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn mà thèm dớt dãi. chim đẹp quá bác chủ thớt ạ. thanks bác đã cho ae chiêm ngưỡng

anhvustar

Thành viên mới
SVC$
0
tui có một em đuôi hầu như trắng hết, cánh cũng trắng rất nhiều, ngược mơ vẩy cá. nào úp ảnh cho ae xem

phamdangnhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đẹp thật, mà chủ topic cho e hỏi tý, theo e biết e than đen như của chủ topic là than Indo thì phải, nếu nó lai với than Việt mình thì ra trắng đen nhưng phần đen ức thì nhiều hơn phần trắng, còn than Việt mà đen hết như bác chủ topic khẳng định thì thật là quý. Chúc mừng a có chim đẹp

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bộ sưu tập của bạn rất công phu không phải ai cũng có được.
Tuy nhiên chú chim mà bạn gọi là bạch công tử theo mình chưa phải là bạch tạng mà vẫn còn lem lắm.
Mình đã thấy ở Hà Nội một chú chim chích chòe bạch tạng thật sự, mình trắng tinh như Chào Mào bạch tạng, theo mình đó mới là bạch tạng. Con chim mà Crocodilenew gọi là bạch tạng đó trước anh Lương, hội quán Hà Nội còn có một con đẹp hơn nhiều nhưng vẫn chưa được gọi là bạch tạng.
Có đôi lời góp ý mong mọi người thông cảm, mình biết thế nào nói vậy thôi chứ không có ý gì khác đâu.
[h=2][/h]

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
làm cái clip cho chúng nữa còn gì bằng. Hình nhìn chưa đã!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom