Guest viewing is limited

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào cả nhà!
Mình đang định mua 1 em chòe than thuần nhưng mà thế này cả nhà à!
Em ấy theo như chủ nói thì nuôi dc 3 mùa rồi,Chủ cho ăn toàn cám gà lên chim cũng không căng lắm,ít cho tắm,và còn lộn mèo nữa.Nhưng em ấy lại có 1 bông trắng ở mặt và dáng chuẩn luôn.Bán với giá 400k mọi người sem có mua dc không trả lời cho em luôn nhá thanks cả nhà

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác pót hình lên cho mọi người cùng xem còn Dự Đoán nữa chứ Bác.Biết đâu lại là chim Nhuộm thì sao hả Bác:a36::a36:.Cái giá 400k mà là chim Bông Mơ thì hơi lạ Bác àk:a01:

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhưng mà em ấy có 1 bông ở mặt thôi,với lại chủ nuôi kém nữa lên em ấy không dc căng+lộn mèo đẳng cấp luôn:a22: theo cả nhà có lên mua không

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
theo tôi thì hok nên mua, vì chim lộn thì pó tay có nuôi chơi cũng hok đc:a12:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn mình cũng mới mua một con như vậy,bông như nốt ruồi bên mặt giá 1chai.dáng chuẩn hót được như vậy có đắt ko?:a43:

ducnha99

Thành viên mới
SVC$
0
theo tôi thì hok nên mua, vì chim lộn thì pó tay có nuôi chơi cũng hok đc:a12:

mình có mua 1 bác chòe đuổi đã 3 năm tuổi lồng ngon ko lộn ... nhưng trên đầu nó có lún phún lông trắng nhìn như bị bẩn , lúc mới mua tưởng em nó ko được tắm đầu dính cứt ... nhưng sau khi cho tắm lại thấy đó là 1 loạt lông ko trắng hết nhưng nó chấm trắng li ti to bằng ngón tay cái hết đầu con Chòe Than ... Vậy là sao hả bác :a03::a03::a03::a03:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
mình có mua 1 bác chòe đuổi đã 3 năm tuổi lồng ngon ko lộn ... nhưng trên đầu nó có lún phún lông trắng nhìn như bị bẩn , lúc mới mua tưởng em nó ko được tắm đầu dính cứt ... nhưng sau khi cho tắm lại thấy đó là 1 loạt lông ko trắng hết nhưng nó chấm trắng li ti to bằng ngón tay cái hết đầu con Chòe Than ... Vậy là sao hả bác :a03::a03::a03::a03:

Vậy là nó bị rận mạt thôi chứ chẳng có bông mơ gì hết đâu á.Chim cò hầu như con nào cũng rận mạt,chẳng qua con Than nó đen đầu nên lộ ra thôi.Chịu khó tắm nắng,tắm nước thường xuyên sẽ giảm bớt đc phần nào bạn á :a35:

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
1 chấm trăng đó thì cũng đấu nói lên đươc gì , ban cầm con chim đó ra cội kêu chim ban là chim bông nhiều khi người ta còn cười nữa đó , 400k thì mua đê hót chơi o nhà thì được chim hót tốt +dạn , về lôn đẵng cấp thì nuôi hót chơi ơ nhà thì nhin hay hay , với lại người lớn cũng thích nhìn nửa ( những người không chơi chim) vd như ba e nè , lâu lâu mua dinh con chim bỗi về mà lôn thì mỗi lần đem đi là bị lèm bèm liền : chim lộn nhìn đẹp mà sao không nuôi ???

ducnha99

Thành viên mới
SVC$
0
Vậy là nó bị rận mạt thôi chứ chẳng có bông mơ gì hết đâu á.Chim cò hầu như con nào cũng rận mạt,chẳng qua con Than nó đen đầu nên lộ ra thôi.Chịu khó tắm nắng,tắm nước thường xuyên sẽ giảm bớt đc phần nào bạn á :a35:

em cám ơn bác nhiều lắm . Vậy em cứ cho tắm là hết hả bác . Cái thằng chủ cũ nó cho tắm 3 năm nay rồi mà vẫn còn nhiều rận thế thì kinh thật . Chắc em cách ly nó đi ra xa lũ chim của em thôi . Em thì thích nó đen tuyền nhìn nó hay chứ tự nhiên lại đôm đốm ở đầu nhìn xấu trai lắm . Vô cùng cám ơn bác :a15::a15::a15:

Mi Thanh Xuân

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào cả nhà!
Mình đang định mua 1 em chòe than thuần nhưng mà thế này cả nhà à!
Em ấy theo như chủ nói thì nuôi dc 3 mùa rồi,Chủ cho ăn toàn cám gà lên chim cũng không căng lắm,ít cho tắm,và còn lộn mèo nữa.Nhưng em ấy lại có 1 bông trắng ở mặt và dáng chuẩn luôn.Bán với giá 400k mọi người sem có mua dc không trả lời cho em luôn nhá thanks cả nhà

àk em chòe đấy em bắt rồi 500k em ở trên hn cơ nó có một bông mơ ở bên mắt phải đúng không nếu đúng thì là em bắt rồi chim 3 năm lồng cơ

ducnha99

Thành viên mới
SVC$
0
àk em chòe đấy em bắt rồi 500k em ở trên hn cơ nó có một bông mơ ở bên mắt phải đúng không nếu đúng thì là em bắt rồi chim 3 năm lồng cơ

mình ở Hải Phòng ...
Con Than của mình như bạn trên nói là do rận mạt mình đã kiểm tra ...
Bắt ra nhổ 1 vài cọng lông thấy nó là đốm trắng chứ ko phải Rận đâu bạn àh ...
lông 100 % nhưng nó đốm theo kiểu gì đó ... Đốm trắng trên những cọng lông đen :a01::a01::a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom