Guest viewing is limited

thiennhan789

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
số là em có nuôi 1 con Than con được khoản 1 tháng rưỡi tuổi ! em đem nó ra cho tắm ( em ko biết là có quá sớm với tuổi của nó hay ko ) nhưng mà sau đó thì thấy hiện tượng đuôi của nó run nhẹ nhẹ ! lúc đầu em ko để ý nhưng đến qua ngày hôm sau thì em nó suy gần như ngay lập tức ! em ko biết chửa và hiện nay em nó đã đi về nơi chính suối ! nhưng em tức là vì em ko biết chữa như thế nào và để em nó ra đi như vậy !
ai biết cách nào để trị bệnh trúng gió vui lòng chỉ giúp dùm em ! trị và phòng bệnh lun ! thanks !

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,
.
Chim tắm xong run là bình thường. Bạn chú ý cho tắm ngày nắng đẹp, tắm xong phơi nắng nhẹ nhẹ sao cho quan sát thấy lông ức khô là được. Nếu trúng gió chim giẫy dưới bố đồng tử mắt giãn ra,miệng chảy nhớt.
.
Thân

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn ơi,

Trường hợp của bạn, nếu phát hiện ra ngay bạn nên treo chim chỗ kín gió, phủ áo lồng lại, bạn nên dùng dầu gió bôi quanh lồng, đặc biệt là chỗ nào chim hay đậu, bạn bôi vào chỗ đấy, chòe than khi đậu sẽ tiếp xúc được dầu mà mình không cần bắt chim ra để bôi nhằm tránh hoảng chim, mình đã áp dụng và thấy hiệu nghiệm.

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom