Guest viewing is limited

huuloc1981

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các bạn,mình có chuyện muốn hỏi anh em trên diển đàn ,số là mình mới mua em chòe than này vừa mới thay xong bộ long là 3 mùa rùi,nhưng em ấy rất là ít hót,và củng hay kêu chòe chòe mặt dù cứng tuổi rùi,có ai gặp tình trạng như mình chưa,nếu có ai biết xin cho tí kinh nghiểm để nuôi em nó mau hót.thành thật cảm ơn!

dulong

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình nghĩ tại em nó mới xong lông nên chưa có lửa, bạn chăm em nó vài tuần là nó chơi như phim bây giờ. Còn nêu em nó cứ như vậy thì bạn nên tiễn em nó ra đi, vì dù là chim mấy mùa đi chăn nửa nó không chơi là do cái nết nên thua.

huuloc1981

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nghĩ tại em nó mới xong lông nên chưa có lửa, bạn chăm em nó vài tuần là nó chơi như phim bây giờ. Còn nêu em nó cứ như vậy thì bạn nên tiễn em nó ra đi, vì dù là chim mấy mùa đi chăn nửa nó không chơi là do cái nết nên thua.

bạn oi.chòe than này của mình ngày nào củng có sâu cả,có thiếu sâu chăng nửa thì củng chừng 2-3 ngày là có sâu ngay,mình kết họp sâu kho và sâu tươi luôn,nhưng sao em này kì quá,chế độ tấm nắng tấm nước đều đặn mổi ngày,thật ra em này trước đây củng là của mình đấy,nuôi 1 thời gian thấy ko tiến triển gì nên bán bỏ,bán đi 1 thời gian rùi cuối củng mình củng có duyên với nó hay sao ấy,rùi mình mua lại.có ai có kinh nghiệm xin cho mình 1 cách nuôi khẩu phần thức ăn cho tốt .mình thì hầu như thử cả rùi,nào là cào cào tươi,sau tươi,sau khô.mình bó tay rùi,xin các bạn chỉ giáo thêm!

dulong

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn chăm như vậy là ok rồi. Nhưng tắm nước thì 2-3 ngày tắm một lần chứ tắm hằng ngày nó không lên lửa là đủng rồi. Mình nghĩ con chim đã như vậy thì bạn bán đi chứ nuôi không lên được đâu.

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
theo mình biết thì chòe than chơi có mùa. căng nhất là vào thời gian sau tết am lịch 3 tháng, còn ngoài thời gian đó ra nó chơi không được căng đâu dù có chăm sóc tốt đi chăng nữa.
cùng lắm chỉ chuyện và xòe xòe tthui à!!

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn.
Theo mình thì em choè này ko bình thường. Vì nếu choè 3 mùa lông thì bây giờ chưa phải là mùa thay lông của hầu hết các loại chim, nếu có thay là do thay đỏi thức ăn hoặc làm chim sốc, thứ 2 là chim 3 mùa hiếm khi thấy chú kêu choè choè mà nó ko hót thì nó cũng chỉ huýt gió thôi. bạn cứ chăm cho em nó tốt vào với lại cũng có khi em nó mới về nhà nên vẫn chua quen chỗ mới nên như vậy.

huuloc1981

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình củng ko còn lời nào để nói về em chòe này nửa,nó đả 3 mùa rùi mà vần con kêu choe chòe,con chòe này của mình lạ thật,mình bó tay.để mình củng cố tinh thần nuôi cho em nó thật tốt,xem có tiến triển gì ko.cảm ơn các bạn đả quan tâm.thanks!

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
com Than của bạn trước đó có thể bị đá bể rồi, bạn phải thúc lại thì may ra....

quachbinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các bạn,mình có chuyện muốn hỏi anh em trên diển đàn ,số là mình mới mua em chòe than này vừa mới thay xong bộ long là 3 mùa rùi,nhưng em ấy rất là ít hót,và củng hay kêu chòe chòe mặt dù cứng tuổi rùi,có ai gặp tình trạng như mình chưa,nếu có ai biết xin cho tí kinh nghiểm để nuôi em nó mau hót.thành thật cảm ơn!

Than bạn mua chắc là chim con nuôi lên, rất dạn người nhưng vẫn hay kêu chòe chòe. Chuyện này cũng bình thường thôi bạn, ko cần lo lắng. Chủ yếu là chế độ chăm sóc của bạn ntn để chim mau lên lửa thôi. Bạn thường xuyên cho chim ăn mồi tươi như cào cào nhưng hạn chế cho ăn dế (bị tuột lửa) và cho thêm ít sâu khô vào thức ăn để chim mau lên.

huuloc1981

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bạn,con than này của mình trước đây là do tay mình nuôi lên,nó ít hót lắm,nên bán bỏ đi,sau 1 thời gian lại có duyên với nó nên mình mua lại,nên lên trao đổi với anh em xem coi có cách nào nuôi em nó hiệu quả hay ko,cảm ơn các bạn đả quan tâm.thanks!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom