Guest viewing is limited

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
em nuôi được em chòe than 3 mùa rồi, đến giờ tự dưng sao nó cứ nhảy vài cái là cứ há hốc mồm ra thở, và lạch bạch, cảm giác như chân của nó yếu lắm .hai cánh cứ run run kiểu như bị động kinh y .em đã bắt ra xem và kiểm tra ,chân, cẳng, người không chỗ nào bị thương cả, đôi chân vẫn bấu vào tay bình thường,chi lỗ mũi là hơi có tí nước ,ăn thì ít hơn trước, phân vẫn khô chứ không ướt. đã hơn 1 tuần rồi mà chú ta vẫn sống, người không gầy vẫn béo. lạ ở chỗ nếu không động vào lồng, chú ta vẫn đứng vững trên cầu ,nhưng nếu động vào chú nhảy vài cái là lại há mỏ ra thở gấp, và loạng choạng dưới đáy lồng.em không biết nó bị làm sao,anh em có ai biết và cách chữa trị mong chỉ giáo em với.em xin cảm ơn

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
con chim nuôi trong lồng do không được bổ sung đầy đủ dinh dưỡng vitamin và khoáng chất + với việc thiếu nắng nên dẫn đến suy chim suy hô hấp. loài chim nào cũng vậy chớ ko riêng gì chòe than. hôm rồi mình mua 1 con Chào Mào 3 mùa trước đã có thành tích nhung chủ nó mua về nuôi chỉ treo trong nhà thiếu ánh sáng + với dinh dưỡng và chăm sóc kém con chim rụng lông cánh lông đuôi sơ sát và chỉ nằm trên cầu chớ ko đứng mà nhảy đc chỉ bò qua ăn thôi

cách khắc phục là bạn coi lại chế độ nuôi. chịu khó sáng mang nó ra phơi nắng nhẹ. rồi mang vào treo chổ thoáng mát đủ ánh sáng, trùm 1/2 lồng thôi, nếu là nơi yên tĩnh thì khỏi phải trùm. mua khoáng vi lượng và vitamin trộn vào thức ăn cho nó. cho ăn gián đất cào cào trứng kiến nhiều vào hy vọng 1 thời gian thì chim sẽ khỏe mạnh nhảy nhót hót hét bình thường thôi. đừng để quá muộn nhé

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom