Guest viewing is limited

di_nhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Huhu. buồn quá. dạo trước mình hay dùng tên đăng nhập là dinhan. tuy nhiên chẳng hiểu sao tự nhiên lại mất pass. vậy nên đành dùng di_nhan vậy. bận nhiều việc quá. hôm nay rảnh rỗi poss ảnh em chòe than. anh em xem rồi góp ý nhé. thân

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim này bạn nuôi từ non lên àh.Chim co vẻ thuộc.Dáng đẹp đấy.Hình như bạn ít tắm vì lông ngực không trắng lắm.:a01:Được cái cườm đen biếc.Bạn nuôi lồng rộng này chắc chim khoẻ lắm
:a45:

elnino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tuyệt vời đấy bro, múa hót nữa là xog luôn, chim đã đứng lồng thì quá an tâm rồi .
Thân.

loveispain

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chính ra những con lông bụng màu xám xám lại hay hót và hót hay đấy chứ, không tính trường hợp do người ít khi cho tắm, theo mình con này lông ôm sát người không dạn người nhiều nhưng hay hót :a12:

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
chòe của bạn có múa hót gì không ?nhìn dáng là ok rồi

di_nhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này là chim bổi nuôi lên. Mình bẫy được khi vẫn còn lớp lông của chim non. Tuy không dạn người nhưng hót cũng tạm được. cu cậu "máu chiến" phết, dám đối đầu với cả mấy chú 4 mùa đấy.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
con này nhìn cũng cứng chim rồi đấy.dáng thì khỏi chê.đuôi cũng đẹp

thân

trumvinhai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em này đẹp, đấm đá gì cũng được, nhìn nó mới thấy bạn chăm kĩ đến như nào :a01:

nam48x28

Thành viên mới
SVC$
0
Con của em cũng giống hệt con này các bác à, nuôi con lên được khoảng 10 tháng rồi, chim giờ thỉnh thoảng huýt chẹp chẹp chẹp, đến khoảng 2h chiều là đứng hót truyện đến chiều, hót chuyện cũng khá to các bác à, các bác cho em hỏi tình hình chim em như thế tương lai có hót sổng thêm được các giọng khác nữa hay không? em ở ngoài Bắc, em chăm sóc chim khá kỹ, mong các bác có nhiều kinh nghiệm cho em nhận xét với

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Than này gọi là Than phèn, lông bụng nó như vậy chứ k phải do thiếu tắm táp đâu. Cũng giống như Choè Lửa có con thì bụng hung đỏ, có con thì vàng nhạt.
Con này dài đòn, cao cầu, nói chung là đẹp nhưng nếu chơi Than lâu năm thì đuôi nó chưa đạt lắm, nếu đuôi mà dài hơn nữa thì mới gọi là toàn diện. Có điều nghe chủ thớt bảo là "máu chiến" thì k ăn thua rồi, k phải chuẩn hót múa rồi.

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
em này dáng theo mình củng tam thôi phần đầu không đẹp lắm, với dáng này thì em ấy chơi không bền, giọng không to lắm,
mình củng có em lông bụng xám xịt nhìn xa không thấy chút lông trắng mấy lông trắng ở cánh củng ẩn mất khi nó đứng xếp lông, nhưng nuôi lâu năm thì em ấy bụng lại trắng lần ra đến giờ em ấy củng trắng gần bằng mấy con bình thường rồi, em nó giờ đã 19- 20 mùa rồi mình nuôi từ con lên

nampvh

Thành viên mới
SVC$
0
Chòe than của mình lông bụng chỉ trắng ở giữa, hai bên thì chỉ trắng xám

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom