Guest viewing is limited

quyetthangqy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chòe non mới nhờ các bác xem hộ em nào đực cái hộ mình với, à có 1 em hơi lạ chút đó là em số 4 em nó 6 móng chân trắng, chân hồng đoạn ngắn từ móng lên. Các bác xem giúp với nhé. Thanks các bác nhiều

quyetthangqy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác vào xem đánh giá mấy em hộ mình xem e nào trống mái với

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Bạn chỉ chụp một hình duy nhất không rõ mắt mỏ chân ...., thứ nữa là chim non thế này để phân biệt trống mái thì chỉ có đoán xem thôi. Chứ nếu ai qua mỗi bức ảnh này để phân biệt được thì người đó phải cầm tinh chòe than mới coi được! Bạn xem mỏ các em nó nếu con nào mỏ trên và dưới đều đen thì khả năng em đó trống rất cao. Hãy chăm và đợi thêm thời gian sẽ rõ chứ đừng nóng ruột bạn ah!.

vietcuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác bắt sớm thế à. Chúc bác có chim tốt nhé! 5 chú là hơi mệt chút đấy!

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
em cũg mới bắt tổ chòe 3 con, bắt hôm 28 nhìn lông lá cũng bằng chim của bác, hôm nay nó đã đang học bay rồi, chim non phân biệt trống mái bằng cách nhìn hàm dưới, nếu đen tuyền như hàm trên vào đến tận thịt thì 99,99% là chim trống, mà bác phải chụp ảnh hàm của 5 con thì mọi người mới chỉ bác được chứ, còn cái chân con thứ 4 hồng hay như nào bác cũng tiện máy ảnh thì chụp luôn cho anh em xem:a43:

quyetthangqy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũg mới bắt tổ chòe 3 con, bắt hôm 28 nhìn lông lá cũng bằng chim của bác, hôm nay nó đã đang học bay rồi, chim non phân biệt trống mái bằng cách nhìn hàm dưới, nếu đen tuyền như hàm trên vào đến tận thịt thì 99,99% là chim trống, mà bác phải chụp ảnh hàm của 5 con thì mọi người mới chỉ bác được chứ, còn cái chân con thứ 4 hồng hay như nào bác cũng tiện máy ảnh thì chụp luôn cho anh em xem:a43:

Mình xem wa hàm dưới em nào cũng đen, còn em số 4 chân phải và trái đều có 3 ngón chân có móng trắng và hồng lên trên ngón một chút. Để mấy hôm nữa mấy em lớn hơn mình sẽ chụp ảnh up lên các bác đánh giá dùm mình nhé

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ổ 5 con đã nhĩ! Bạn chụp vậy khó má biết trống mái lắm bạn ơi! Theo hình thì mình nghĩ con số 4, 5 là trống đó!

quyetthangqy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ổ 5 con đã nhĩ! Bạn chụp vậy khó má biết trống mái lắm bạn ơi! Theo hình thì mình nghĩ con số 4, 5 là trống đó!

ĐÃ thì đã thật n chăm các em vất phết bác à, giờ các em chuẩn bị bay truyền rồi, vươn vai vẫy cánh liên tục, nhìn thích lắm. À em số 4 là 7 móng trắng chứ k phải 6 móng các bác à, 2 lông cánh ngoài cùng thì màu trắng những lông trong màu sám trắng khắc biệt hoàn toàn những em còn lại. Mấy hôm nữa mình chụp ảnh các bác xem thử nhé

zundat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo kinh nghiệm và cảm nhận của mình thì em 1,2 là mái còn lại là boy bạn à, em 7 móng trắng như bạn nói thì theo mình đc biết ở chim Chào Mào thì gọi là bạch đề (thuộc loại quý hiếm) thông thường chơi rất hay còn ở chòe than thì mình ko rõ. Có tật có tài hihi mong các em than của bác mau ăn chóng lớn sau này làm vẻ vang cho chủ nó nhé! Vài lời góp vui có gì ko phải xin đc lượng thứ.:D

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
3 đực, 2 cái so le nhau bạn a. con đầu tiên là đực .

vietank1102

Thành viên mới
SVC$
0
theo em thấy con số 2 và 4 la trống ! em mói tham gia vào thành viên mong mọi người giúp đỡ ạ ! :d

quyetthangqy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác. Lâu k vào, hôm nay vào thông báo các bác tổ chòe than trên của em là 4 chú đực vì mấy em đó ra lông báo rồi.
Có em móng trắng vẫn đặc biệt nhất, lông báo trên lưng màu xanh đen, còn ở cổ thì lại ra lông báo xám mới lạ, mấy ae trêu nhau hay e nó là pê đê. hjjj
À em móng trắng có bộ lông cánh trắng xám các bác ạ, còn mấy em kia có em thì xám ngang lông đuôi. Mấy em chịu khó hót chuyện phết. hii

vietcuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Update hình ảnh của mấy chú luôn đi bác..............................

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con số 4 rất lạ và đẹp chim, mỏ mỏng dài đầu xà, to con khả năng trống cao em này sau này chắc thành hàng hot đó bác...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom