Guest viewing is limited

hungchich18

Thành viên mới
SVC$
0
mình có nuôi 1 chú choè lửa,vừa mới thay lông xong.siêng hót lắm ,hót từ sáng dến chiều luôn,nhưng chỉ lúc ko có người thôi.có người thì nhảy lung tung ,im tắp luôn.nhờ anh em chỉ giúp

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: giúp choè lủa của em

Đơn giản là nó căn lửa nhưng chưa thuần thôi anh à, chỉ cần anh treo nó gần người 1 chút + tắm thường xuyên sau 1 thời gian là nó dạng lên hà

hungchich18

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng cho em nó tắm thuởng xuyên.2 ngày 1 lần,để gần người .nhưng 1 tháng rùi vẫn như cũ.dạo này thấy người nhiều khi còn lộn nhào nũa.ko biết bị sao nữa

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Trên đây là ý kiến của 1 chuyên gia về Chòe Lửa rồi đó bạn ơi, hihihi...Chúc bạn mau thuần Chòe lửa của mình nhé.

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
hiện tại chim bạn chưa căng lửa đó, bạn thường xuyên phơi nắng và cho chú nó ăn cào cào nhiều vào như vậy chim có lửa thì có người chơi luôn và bạn thường xuyên đi dợt chim nha, bạn chó chú nó tắm 3-4 ngày một lần, bạn đem chim đi dợt chim như vậy chim mau có lửa và chơi lại bền chim nữa.chúc bạn thành công

hungchich18

Thành viên mới
SVC$
0
cám ơn các bác rất nhiều.em sẽ làm theo cách của bác David Tran và cho em nó đi dợt thường xuyên.hy vọng em nó sẽ mau dạn.

chungnhi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhân tiện cho em hỏi chè lửa và choè than mấy tháng thay xong lông vây các anh em ko có chơi chích choè nhưng mơi bắt dc 2 em lửa vả than của người ta sẩy choè than non còn lửa thì dang thay lông thankìu:a16:

RONG-DAT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chòe Lửa khi thay lông đến khi choi lại được trung bình mất khỏang 4 tháng bạn ah

lethang121

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng công nhận rằng muốn thuần chim nhanh cứ để lồng dưới đất (nhưng nhà bác nào có chó hoặc mèo thì cẩn thận nhé)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom