Guest viewing is limited

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Choè lửa đẻ 2013

Chào các anh trên diễn đàn cho em xin hỏi, em vừa mới thả 2 con trống mái vao AVI bửa đầu thì con trống vờn con mái nhưng ngày thứ 2 con trống lại sợ em mái là sao vậy anh. Và khi em kè con trống khác lại thì em mái hót và em trống trong AVI đuổi em mái đi, Em rất mong được sự góp ý và chia sẻ của các Anh em trong diễn đàn

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Choè lửa đẻ 2013

cái này nhờ ae có kn nuôi đẻ hơn tư vấn. mình đưa ra ý kiến trước. bạn muốn thả trống mái vào chung trước hết phải ghép cho nó ăn nhau. cách ghép lửa trống mái ăn nhau thì diễn đàn ae có bàn nhieu. sau đó bạn mới thả chung vào. vấn đề nuôi đẻ cần môi trường yên tĩnh. cả người động vật, chó mèo và không có lửa đấu bên cạnh, nếu có rất chim căng lửa rất dễ đánh mái và khi có trứng trống hay phá trứng hoặc gắp con thả ra ngoài

Thân

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0

bạn thả mái vào thời gian này thì sớm quá,nếu thả vào mà trống không đánh mái và nhường ăn thì chứng tỏ cặp này đã chịu rồi đó.chúc bạn sớm thành công

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

bạn thả mái vào thời gian này thì sớm quá,nếu thả vào mà trống không đánh mái và nhường ăn thì chứng tỏ cặp này đã chịu rồi đó.chúc bạn sớm thành công

Theo em thì chim chưa ghép cặp lần nào thì nên ghép sớm để chúng quen nhau trước rồi đến mùa sinh sản sẽ dể đẻ hơn .
Khi ghép cặp bạn phải chú ý quan sát chim nhiều lần trong ngày nếu con nào sợ quá không ăn được thì nên tách ra . Kinh nghiệm thì nhiều bài viết đã chia sẽ rất nhiều rồi , anh đọc hết sẽ có cách nuôi thành công .

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Em cảm ơn các anh đã góp ý kiến, Cho em xin hỏi tại vì không gian nhà hẹp nên em nuôi cũng gần mấy em lửa trong lồng như vậy có sinh sản được không, Em thấy em mái trong avi mà kè chim trống khác lại là chim mái hót, chim trống trong avi thì xệ cánh xuống đồi đá chim trống trong lồng như vậy chim mái có phải chịu em trống ở ngoài không các anh, Em rất mong được sự góp ý của các anh, em chân thành cảm ơn

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Em cảm ơn các anh đã góp ý kiến, Cho em xin hỏi tại vì không gian nhà hẹp nên em nuôi cũng gần mấy em lửa trong lồng như vậy có sinh sản được không, Em thấy em mái trong avi mà kè chim trống khác lại là chim mái hót, chim trống trong avi thì xệ cánh xuống đồi đá chim trống trong lồng như vậy chim mái có phải chịu em trống ở ngoài không các anh, Em rất mong được sự góp ý của các anh, em chân thành cảm ơn
Con mái nó hót vậy chứng tỏ chim bạn nuôi đã sung , rất có khả năng sẽ đẻ đó bạn . Con trống biểu hiện như vậy cũng ok . Không phải con mái chịu con trống bên ngoài đâu .
Chim trống nếu siêng dụ mái ( ríu và theo mái ) chứ không đuổi cắn chim mái thì mới có khả năng đẻ . Chim trống nào hăng quá , đuổi cắn mái thì ghép khó hơn .
Khi chim đã đẻ không nên để cặp chim thấy chim khác . Nhà bạn như vậy chắc chim trong nhà hót thì chim trong aviary sẽ nghe được , nên không cho nó gặp mặt nhau để sau này nó đẻ không phá tổ . Vì nó nghe hót quen rồi thì cũng thấy bình thường không sợ .

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Vân em chân thành cmar ơn anh, được anh giải thích như vậy em cũng cảm thấy vui

- - - Updated - - -

Em dự định ghép thêm một đôi nửa nhưng khoảng cách chi 1 bức tường có sao không các anh, cho em xin ý kiến

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

- - - Updated - - -

Em dự định ghép thêm một đôi nửa nhưng khoảng cách chi 1 bức tường có sao không các anh, cho em xin ý kiến
Mình chưa nuôi 2 lồng sát nhau nên không biết nhưng khả năng khó thành công hơn , nhưng bạn cũng có thể thử . Nhưng mình có anh bạn nuôi như thế nghe nói là nó hay bỏ tổ khi đang ấp , chắc vì nghe hót lung tung nên nó tức bỏ tổ .

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Em cảm ơn! Anh cho em xin hỏi mình để choè than gần AVI có sao không anh, tại không gian nhà em hẹp quá nên em phải để gần nhau mới có chỗ để, hiện tại em nuôi 5 em lửa trống và 3 em than và 2 em chào mào

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Em cảm ơn! Anh cho em xin hỏi mình để choè than gần AVI có sao không anh, tại không gian nhà em hẹp quá nên em phải để gần nhau mới có chỗ để, hiện tại em nuôi 5 em lửa trống và 3 em than và 2 em chào mào

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0

các cặp chim ghép không để chúng nhìn thấy nhau và quen giọng của nhau là ok rồi.
còn đây là mấy cái AV của mình cách nhau chỉ 1 bức tường

thành quả đây

thanhtu88

Thành viên mới
SVC$
0

Ôi bác này có mấy cái A kiên cố quá, Lồng và chim lại cũng đẹp nữa.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0

hôm bữa đi ăn cưới nhà cu rin có phải a ngồi bàn cùng a thiện bida ko vậy? nghe đồn mãi mà chưa biết mặt................:a30:

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào các Anh. Tình hình là em đang em 1 cạp choè lửa, 2 ngày trước em có bắt em trống ra, hôm qua em thả vào thấy anh trống bay lên ổ nhin vao khoang 20 giây, và sáng hôm nay cũng vậy. Cho em hỏi hiện tượng như vậy có thể thành công không, em rất mong sự góp ý của các anh, em chân thành cảm ơn

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn thả trống vào thời gian này là hơi sớm,tuy nhiên nếu thả cặp vào mà trống không đánh mái thì đó là 1 tín hiệu đáng mừng,còn việc con trống khi mới thả vào có hiện tượng bay vào ổ thì cũng thường thôi bạn ah,nếu trống bay vào ổ mà không đuổi mái đánh và nhường ăn thì chứng tỏ nó đã chịu mái rồi đó,bạn phải theo dõi thường xuyên vì trong thời gian này rất dễ xảy ra hiện tượng trống đánh chết mái đó bạn.chúc bạn sớm thành công.

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Thả trống mái với nhau mà chúng không cắn nhau mái thường xuyên hót đó là biểu hiện chúng đã chịu nhau rồi và bạn cứ yên tâm đợi thêm 1 thời gian nữa thôi là chúng sẽ làm tổ và có baby thôi

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0

- - - Updated - - -

Chào bạn!
Nếu bạn để 2 avi gần nhau cũng chẳng sao bạn ah, vì nếu các con lửa của bạn đã quen tiếng nhau rồi. Năm rồi mình thử nghiệm và đã thành công ghép để 2 avi sát nhau khoản 1m, mình chỉ che bằng 1 tấm bạt nhựa. Bạn hãy thử nghiệm xem sao? Chúc bạn thành công!
Năm nay mình dự định ghép khoàn cặp thui mà đến giờ vẫn chưa có tín hiệu gì khả quan cả hehe......

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nhìn ghiền quá đi ah.cả một quá trình đấy .ko phụ lồng chủ .

thân

dungpro83hd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chủ thớt cho em ké tý nhé ? Tiện đây em muốn hỏi các Bác một vấn đề nhỏ ạ :
CL nhà em đang chơi bình thường, nhưng em đang định chuyển lồng của em nó đến chỗ hay có người qua lại ( Trước đặt ở góc nhà ) như Hiên nhà chẳng hạn thì em nó có hót ko ạ. vì nghe nói là Chòe Lửa nên đặt ở chỗ tĩnh thì em nó mới hót.CL của em mới đc một mùa.Em đang phân vân quá,Cám ơn các Bác trước ạ !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom