Guest viewing is limited

hao7up

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lộc Ninh bạn ở chỗ nào vậy? mình ở Đồng Xoài hay qua Bù Đốp mua lửa lắm.

chichchoeluabinhduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ở Lộc Thịnh Lộc Ninh ngay ngã 3 đồng Tâm .chỗ e lên bù đốp cũng phải 50km
Anh qua bù đốp chắc đi đường Phước Long hả?
Lửa bù đốp chủ yếu là bẫy bên campuchia .

khanhhut

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có a nào có e lửa mộc bù đốp đuôi 23 đủ tiêu chuẩn bán rẻ e 1 chú nào

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng chủ yếu lửa bù đốp là ở campuchia về nên đuôi không dài lắm có nhưng khá hiếm giờ đuổi 21 củng 1củ rồi mình vừa mua 1 con nhưng chim mộc xấu quá.cũng đang đặt 1 con 21 nửa cũng 1 củ nhưng 1 tháng nửa mới có.

chichchoeluabinhduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lửa mùa này đang thay lông nên ít ai bẫy mùa này lắm .về chưa xong lông với lại chưa có lửa nên thuần hơi cực .ráng đợi tháng sau là có rồi.
hôm bữa thấy a kia đi bẫy dc khoảng 6 con mà đuôi ngắn ko à

hao7up

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ở Lộc Thịnh Lộc Ninh ngay ngã 3 đồng Tâm .chỗ e lên bù đốp cũng phải 50km
Anh qua bù đốp chắc đi đường Phước Long hả?
Lửa bù đốp chủ yếu là bẫy bên campuchia .

ngã 3 Đồng Tâm mình biết chỗ đó, qua Bù Đốp đi đường PL 8o km, ở đó toàn là lửa CPC nhưng chơi cũng tốt lắm. Ở Lộc Ninh chắc cũng đánh lửa ở CPC phải không bạn?

chichchoeluabinhduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Uhm.lộc ninh chỉ qua CPC mới có lửa mà bẫy.chỗ mình qua CPC có hơn 20km Nhưng chưa đj lần nào.hjhj

khanhhut

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e thì toàn mã đà bình phước thôi giờ cả 3 e thay lông cùng lúc đến mệt trả biết bù đốp chim chơi tốt 0 bác nào có cái clip lên cho a e mở roongjt ầm mắt

chichchoeluabinhduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim thì ở đâu cũng có con hay con ko hay .cái đó còn Tuỳ tay người nuôi nữa mà.còn hình dáng bên ngoài thì chim CPC ko qua được lửa Việt mình được .

Ta Trung

Moderator
SVC$
0
Mình cũng là dân Lộc Ninh đây, lúc trước mìh vẫn còn đi học nhưng mê Chòe Lửa lắm, cứ cuối tuần đc nghỉ là đi bẫy ở Lộc An, Hoa Lư, Chiu riu ngày nào cũng đc 4-5 e chứ chẳng cần đi xa, sau này mình chuyển về SG học rồi ở luôn dưới này. Thỉnh thỏang mình vẫn về trên đấy chơi, thấy cuối tuần mấy ông anh vẫn hay mang chim lên công viên chơi đó bạn, lửa cánh trên đó đuôi ko đc dài lắm nên lâu lâu có e nào đuôi dài là giá rất cao, so với giá ở SG thì giá ở LN cao hơn, có dịp khi nào mình về LN sẽ giao lưu với bạn.

chichchoeluabinhduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Từ nhà lên thị trấn cả chục km mà đường xấu quá muốn xách đj dợt cũng không dám hy vọng cái đường làm nhanh nhanh .hjx

Ta Trung

Moderator
SVC$
0
Có 20km mà làm 5 năm chưa xong :), bạn đi đường Lộc Điền thử, mình nghe nói đi đường đó ổn hơn đườg ngoài nhưng xa hơn tí, mà mùa nay đa số là đang thay lông hết rồi, hôm trước mình về trên đó thì thấy các tiền bối nay đang chuyển sang chơi Chào Mào :)

chichchoeluabinhduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Dạo này thấy phong trào Chào Mào đang lên .nhưng mà e chỉ mê lửa thôi .chào mào cũng có 2 em nuôi cho vui thôi.
Chào Mào nuôi đúng cách cũng công phu ko kém lửa tí nào.

hao7up

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bây giờ nuôi chóp là phong trào mà nhưng mình thì chỉ đam mê lửa từ trước tới nay mà thôi. nuôi chóp mà để đi thi là chăm công phu lắm đó (còn nuôi cho hót chơi ở nhà thì dễ hơn nuôi lửa nhiều). Thấy mấy ông Đồng xoài nuôi chóp đem đi dợt thấy mà tội cho con chim ( nuôi không tới chim chậm chạp, hót yếu). Chủ thớt đang nuôi mấy em lửa vậy?

hao7up

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e thì toàn mã đà bình phước thôi giờ cả 3 e thay lông cùng lúc đến mệt trả biết bù đốp chim chơi tốt 0 bác nào có cái clip lên cho a e mở roongjt ầm mắt

bạn ở khu vực nào mà tuyển được lửa ở mã đà vậy. Mình muốn tìm một em ở đó nhưng chưa được

Ta Trung

Moderator
SVC$
0
Chơi Chào Mào cũng công phu và nhiều cái hay lắm, muốn tuyển đc 1 e hay ko dễ tí nào, hiện tại mình cũng chỉ đang chơi 2 món này, đang chuẩn bị lăm le qua cu gáy :)

chichchoeluabinhduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@hao7up: Lửa mình có 6 thằng đang thay lông cả 6 .chỉ có 1 em lửa bổi CPC mới bắt còn đâu là mình mang ở Bình Dương về Cũng không biết gốc tích nào.
@khanhhut: Lửa Mã Đà nghe các sư huynh nói cũng có tiếng lắm mà mình chưa có cơ hội sở hữu.

khanhhut

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở hà nội nhưng có ông a ở bình phước nới đ bẫy ở mà đã phải đặt mới lọc đc 1 e gọi là đủ 5 yêu cầu còn tố chất thì tùy thuộc từng con vùng nào trả có con hay con dở

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom