Guest viewing is limited

old_father2012

Thành viên mới
SVC$
0
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=bzHklKLVKDI&feature=player_embedded[/YOUTUBE]
Chòe Lửa này mà nuôi đẻ thì sướng nhỉ. Con này đuôi dài khoảng bao nhiêu cm các ban.

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Mình kết em mái hahaha..con mái này đẹp ghê...Con trống đuôi chắc phãi hơn 33 cm...Mà sao em nó đuôi dài mà thẵng kô có cong...Nhìn kô đẹp bằng mấy con đuôi cong...Kô biết khi nào mình mới ghép ra được mấy con như vậy...:a37:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
con trống này đuôi cũng phải 27cm đó a MBR. con mái khá đẹp. tướng con trống đẹp nhưng đuôi này là đuôi thẳng. do nó dài nên đập gợn sóng nhiều. con này cũng ít lụa. còn dài mà con là đuôi tom. đuôi tôm thì tùy theo con thôi a. ko phải con nào dài cũng tôm. nếu con nào đuôi dài lụa mà tom nữa thì đánh đuôi đẹp tuyệt vời.

Thân

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
HI HOangchanhthu! Chim cò dạo này sao rồi. Có con Than con nào giọng hay k xù không giới thiệu cái

cuchi_cumi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con chim trống đuôi khủng thật, hi vọng ngoài thiên nhiên còn nhiều e đuôi dài như thế để không mất đi nguồn gen lửa đuôi dài

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Con này theo mình thì đuôi nó phải tầm hơn 12 inches chớ không ít.
Nếu nuôi lồng 100 nan đuôi nó sẽ cạ vào đấy lồng.

Ngoài thiên nhiên không hề có lửa trống đuôi như vậy, con trống này là do quá trình nuôi ghép đuôi dài qua đuôi dài...
và rồi mới ra thế.

Cô chim mái này cở bằng cô CL mái của cụ DTH chớ mấy... mà sắc lồng không đẹp bằng con cụ DTH :D

thân mến,

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
con trống này đuôi 13 inches, tức là hơn 33 cm đó các bác ạ

old_father2012

Thành viên mới
SVC$
0
Birdlover đưa những chú chích Chòe Lửa đuôi dài của bạn lên cho anh em cùng chiêm ngưỡng đi nào, mình thấy bạn có những chú chòe lửa đuôi cũng dài không kém .

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ui giời ơi nhìn e mái mà thấy thích.e trống thì đuôi lụa nữa thì thôi rồi .

thân

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn ,
Theo mình đoán mò ...thì chú này tầm 28cm . Chú này thuộc dạng đuôi thẳng , những con đuôi dài (ngoài 26cm ) thẳng như vậy thường khi chơi rất lực, mạnh mẽ và đặc biệt khi đấu đáng đứng rất cao vươn mình rất đẹp . Còn những chú đuôi dài mà tôm thì chơi đằm hơn , nhẹ nhàng hơn và khi đấu sẽ không cao cầu bằng .

Cụ Đề ơi , con mái của mình là chim trời tơ khi bắt bị sốc nên đuôi nó 18cm và 19cm ...hehehe vì nó bị so le mà . Hy vọng mùa sau sẽ dài hơn ....Tuyệt đẹp .
Có khả năng ghep với chú bông trắng gần hết đuôi 20cm , sau đó nếu đạt lấy chim mái con ghép với con 28.5 cm thì ...hí hí
...Tất cả đang ấp ủ thôi hihihi
DTH

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi vâng anh em mái ấy còn tơ nhìn nó như là mới một mùa lông rừng đầu thôi thì phải.

Đuôi thì không bàn tới nhưng sắc lông rất đẹp màu sắc sậm và lực thì ôi thôi... cô ấy nhảy khiếp :D

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...biết nói gì đây...đúng là có một không hai...chú lửa này vô địch về đuôi dài...đẹp quá...cám ơn a old_father2012 đã chia sẻ

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
...biết nói gì đây...đúng là có một không hai...chú lửa này vô địch về đuôi dài...đẹp quá...cám ơn a old_father2012 đã chia sẻ

bạn à kiến thức của bạn nông cạn quá, con chim này đuôi có 33 cm thôi bạn àh. Vô địch đuôi dài hiện tại là 37.5 - 40cm đó bạn. Con chim này đuôi dài thôi còn lối chơi của nó thì rất thường nếu không muốn nói là dở. Clip trên diễn đàn này là clip ghép đẻ, mình đã xem mấy clip nó chơi rồi. Chán lắm....

Duy KHải

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này bên Sing thì phải (?) . KHông biết ở Vn có chim nào đuôi dài như vậy chưa ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom